Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครอยู่เชียงใหม่บ้าง ถามเรื่องเน็ตครับ จะเปลียนจาก TOT เป็นไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครอยู่เชียงใหม่บ้าง ถามเรื่องเน็ตครับ จะเปลียนจาก TOT เป็นไรดี

ผมใช้เน็ตของ TOT ครับ ขอบอกว่า ห่วยมาก ๆ เป็นอย่างนี้ มา เกือบ 2 ปีแล้วครับพี่น้อง ไม่มีการแก้ไข ผมใช้เน็ทที่ความเร็ว 1.5 M ครับ คือมันวิ่งไม่ถึงครับ (อันแน่กะลังจะบอกว่ายังไงก็ไม่ถึง 1.5 ใช้มะ) ครับมันวิ่งไม่ถึง 512 เลยพี่น้อง........ บางวัน 64 K ให้ตาย ๆ ๆ ๆ ๆ ไม่มีการแก้ไข เราก็ใจเย็น เขาบอกให้เพิ่มความเร็วนะ ก็เพิ่ม ๆ ๆ ๆ ๆ เพิ่มจนเสียตังโดยใช่เหตุ เพิ่มแล้วเหมือนจะไวขึ้นนะ แต่ไม่ เหมือนเดิม

จะเปลี่ยนแล้วครับท่านทั้งหลาย แต่จะเปลี่ยนไปใช้ของค่ายไหนดีครับ ท่านใดที่อยู่เชียงใหม่ช่วยเนะหน่อยเถอะนะ ว่าใช้ของไรดี แบบ ไม่รู้สึกว่าเสียดายตัง และความรู้สึกอะ เหมือของ TOT อะครับ ของTOTครับ ย้ำ เน็ทของ TOT ครับ

ค่อยโล่ง (ระบายชะมั่ง)

ของผมห่วยมาเกือบปี้แล้ว..ทั้งสปีดและ ค่าปิงไทม์สูงฉิบ....เปลี่ยนไปใช้ของอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ tot ..

มีให้เลือกก็ดีไปนะครับ.... ทำใจอย่างเดียวครับ tot

Comment

อยู่แถวไหนล่ะคับ ผมว่าTT&Tก็ดีนะคับ แล้วแต่พื้นที่ที่ให้บริการ ทางที่ดีโทรเช็คกับผู้ให้บริการด้วยก็ดีคับ

Comment

Originally posted by qbert View Post
        อยู่แถวไหนล่ะคับ ผมว่าTT&Tก็ดีนะคับ แล้วแต่พื้นที่ที่ให้บริการ ทางที่ดีโทรเช็คกับผู้ให้บริการด้วยก็ดีคับ
        ผมอยู่แถวสถานีรถไฟครับ
        TT&T นะครับ จะสอบถามดูนะครับ แต่ที่ทำการ TT&T อยู่ที่ถนนเชียงใหม่-ลำปางนี่นะ
        น่าจะถึงบ้านผมนะ(555+ ถึงบ้านผม) ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมอยู่ใกล้กับ ศูนย์TT&T ที่ถนนเชียงใหม่-ลำปาง แค่500เมตรเองโทรไปถามเค้าบอกว่าไม่มีโทรถามมาตั้ง3ปีแล้วเดือนล่ะครั้งเลยครับก็บอกว่าไม่มีเซ้งเป็ด
          ปล.ล้าสุดพึ่งโทรไปถามเมื่อวานบอกว่าไม่มีอีก-*-
          Last edited by 3M; 15 Nov 2008, 22:32:09.

Comment

ผมเเนะนำเลยครับอันนี้ดีจริงๆถึงเเม้เค้าจะไม่ได้โฆษณาตามโทรทัศน์เเต่รับรองว่าเร็วได้ใจต้อง CAT ของก.ส.ท ครับ 4 M.เต็มๆ
            เจ้านี้เค้าเป็นเจ้าของเครือข่ายใหญ่ที่ให้สำปทานเจ้าเล็กๆที่ท่านๆใช้อยู่เเหละ

Comment

อ่าวCATไม่ได้ใช้สัมปทานของTOTหรือครับทุกวันนี้ผมเข้าใจผิดหรือนี้

Comment

Working...
              X