Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ

ผมมีการ์ดจอรุ่น 6600GT แต่เวลานำมาเล่นเกมส์ need เวลาปรับภาพสูงๆเครื่องค้างและพอรีสตาทกลับมาพบว่าการ์ดจอมีปัญหาภาพแตก ซึ่งปัญหาดังกล่าวเป็นมา 2 ครั้งแล้ว ผมก็ได้นำไปเครมทั้ง 2 ตัว อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ
    ซึ่งตอนนำมาใช้งานแรกๆกับปรแกรมอื่นๆก็ไม่มีปัญหาอะไร
    สเปคเครื่องผม P4 2.4 Ram 1GB 512*2 6600GT AGP (พังอีกแล้วเพราะปรับภาพเกมส์ need )
    ช่วยตอบทีครับเป็นเพราะอะไร เซงจิงๆ จะเอาไปเครมอีกแล้ว

สังเกตจากอาการที่บอกมา

และหลายๆกระทู้ที่มีปัญหากันนะครับ

ถ้าเป็นที่PSUจะเป็นไปได้ไหมครับ

คิดว่า 6600 GT ไม่กินไฟมาก แต่เวลาโหลดเกมหนักๆ

แล้วPSUจ่ายไฟไม่นิ่งก็อาจจะทำให้อุปกรณ์อย่างอื่นเสียหายได้ครับ

ลองหยิบยืมของเพื่อนๆมาเทสดูนะ

Comment

ยี่ห้อไรครับ ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ยังครับ

Comment

WinFast ครับ ไม่มีโอกาสได้เปลี่ยน ไดรเวอร์ครับ พังทั้ง 2 ครั้ง

Comment

วันนี้เอาไปเครมได้ตัว 6800XT มาแทนแล้วใช้ดี แต่เสียอย่างเดียวร้อนไปหน่อย

Comment

Working...
          X