Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับสองสาว น้อง Kaspersky กับน้อง AVG ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับสองสาว น้อง Kaspersky กับน้อง AVG ช่วยหน่อยครับ

มีปัญหาคือใช้ AVG 8.0 ตัวเต็มอยู่ครับ ทีนี้ ผมจะเปลี่ยนไปใช้ Kaspersky ที่เขาเเจกในเวบนี่ล่ะ

เเต่ลงไม่ได้ครับ Kaspersky มันบอกว่าผม ยังไม่ remove AVG มันไม่ให้ลง

เเต่ผมลบเจ้า AVG ออกด้วยโปรเเกรม Your Uninstaller! 2008 เเล้วนะ ลบหมดจด

รีบูทเครื่องเเเล้วหลังจากลบออก

เเล้วก็ทำตามขั้นตอน มันก็ติดตรงนั้นล่ะ ลงไม่ได้สักที ทำ 4 รอบละ ทั้งลบเเล้วก็เข้าไปลบในโฟลเดอร์เก่าของ AVG

ใช้โปรเเกรม Tuneup2007 Clean หมดจดทั้งรีจิสตี้ ก็ยังลงไม่ได้ เลยตัดใจใช้ AVG ตัวเดิมล่ะ

มีใครเจอปัญหาเเบบผมหรือคล้ายๆกัน เเก้ยังไงครับ อยากลอง Kaspersky เห็นเขาว่ามันดุดี

ขอบคุณครับ

ไปที่ Start--> Run -->> พิมพ์ regedit -->> กด F3 -->> พิมพ์ AVG8 -- >>กด F3
    แล้วลบ กดF3 สลับกันจนหมด
    ลงได้แน่ครับ เพราะผมเพิ่งเปลี่ยน จาก AVG มาเป็น KIS

Comment

Originally posted by MR-Zero View Post
      ไปที่ Start--> Run -->> พิมพ์ regedit -->> กด F3 -->> พิมพ์ AVG8 -- >>กด F3
      แล้วลบ กดF3 สลับกันจนหมด
      ลงได้แน่ครับ เพราะผมเพิ่งเปลี่ยน จาก AVG มาเป็น KIS

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองทำตามครับ

Comment

เคยเจอเหมือนกันครับ รายชื่อของ AVG มันยังค้างอยู่ใน Registry เลบทำให้ลง KIS KAV ไม่ได้

Comment

จะเปลี่ยนไปใช้ Kaspersky หรอส่วนตัวผมคิดว่ามันไม่เข้าท่าเท่าไรนะไอ้ Kaspersky อ่ะ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)เล่นบิทกันมั้ย
          http://www.thailandtorrent.com/regis...b2f7d6642c3b6/

Comment

ไปไล่ลบใน regedit ครัีบ ตามที่ MR-Zero บอกครับ ลงได้แน่นอน
            โดยส่วนตัวผมเห็นว่า Kaspersky Internet Security 7.0 เข้าท่ากว่าโปรแกรมป้องกันไวรัสบ้างค่ายดังๆ ที่คนชอบใช้ซะอีก (ความเ็ห็นส่วนตัวล้วนๆ O_o)
            ถ้าเครื่องผู้ใช้งา่นสเปก 1.5GHz ram512 ขึ้นไป ไม่งั้นมันจะดู อืด หน่วงๆเครื่องบ้าง
            KAV/KIS 2009 ใช้แล้วไม่ถูกใจ V7 ดู/ปรับแต่งง่ายกว่า
            Last edited by tArIbAn; 13 Nov 2008, 17:06:16.

Comment

ตามข้างบนเลยครับผมเคยทำมาแล้วมันฟ้องว่าเคยลง avast ไว้ไอ้เราก็งงไม่เคยลงนี่หว่าพอไล่ไปไล่มามีจริงๆด้วยพอลองสืบดูปรากฎว่าเคยเปิดรันตัว setup แล้วยกเลิกไปรอบนึง -...-

Comment

Kaspersky ดีที่สุดในโลกคับหุหุ

Comment

Kaspersky ดีคับ แต่เครื่องผมไม่ค่อยแรงเลยเปลี่ยนมาเป็น ร่มแดงแรงริด !!

Comment

KAV - KIS แหล่มสุดแล้วงับ

Comment

ขอบคุณ คุณ MR-Zero ครับ อิอิ ลงได้แระ งมเป็นชั่วโมง

Comment

ใครทีีลบ AVG8 หรือ เคยลบไปแล้ว เอาไฟล์นี้ไปกดลบอีกครับจะได้ลบออกหมดเกลี้ยง
                        เป็นไฟล์ของค่าย AVG ทำออกมาแจก
                        AVGRemover
                        เครดิตจำท่านที่นำลิงค์มาให้ไม่ได้ครับ

Comment

แรกๆก้อใช้ KIS หลังๆมาใช้ norton 2009 มันไม่มี pop up เด้งตอนลงโปรแกรมอ่ะ เบาเครื่องด้วย

Comment

Working...
                          X