Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเน็ต เจอแบบนี้ แล้วทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเน็ต เจอแบบนี้ แล้วทำไงครับ

พอดีทีหอพัก มีเน็ตให้เล่นเสียเดือนละ 400 บาท สงสัยเป็นแชร์ ผมพักอยู่กับน้องชาย น้องชอบเล่นบิท ประำจำเจ้าหน้าที่ดูแลเรื่่องเน็ตที่หอ เขาก็ถอน IP ออก ทำให้เล่นเน็ตไม่ได้เลย พอโทรไปบอกเจ้าหน้าที่ว่าเล่นเน็ตไม่ได้เขาบอกว่าห้ามโหลดบิต ผมก็เลย เอาโปรแกรมบิตออก เจ้าหน้าที่หอ เขาก็คืน IP มาให้ พอเมื่อคื่น ก็เกิดเรื่อง คือผมไม้ได้โหลดบิต ที่เล่น โปรแกรม Hotspot sheid lunch ที่ใช้ส่องกบ โซนนอกนะครับ เน็ตที่ห้อง ก็โดน ตัด IP อีก แล้วก็ไม่ยอมทำให้เ่ล่นได้เหมือนเดิมด้วยนะ ทั้งที่ผมเสียเงิน 400 บาททุกเดือน รู้สึกไม่เป็นธรรม

ผมรำคาญ ที่จะพูดกับมันอีกแล้ว เลยจะถามมี วิธี ทำให้เล่นได้เหมือนเดิมหรือเปล่า คือ มันจะตัด IP เรา มันก็ไม่บอกว่าให้ห้ามอะไรบ้าง เราก็ไม่รู้ อยากจะตัดก็ตัดออก เซ็ง จริงๆๆ

- - เราเป็นคนใช้ คงจะหาวิธีให้โดนตัดยากแหะ

Comment

ไปคุยอีกครั้งล่ะครับ เพราะเค้าเป็นคนคุมต้นทาง จะทำไรก็ได้

คราวนี้ก็ถามไปใัห้ชัดๆเลยว่า ห้ามอะไรบ้าง จะได้ไม่ต้องมาคอยตัดกันแบบนี้อีก

ปล. โดน เนตคัดหรือเปล่าหนอ

Comment

ครับ ปัญหาก็คือไปเคลียร์ทีเดียวให้มันรู้เรื่องเลย บอกเค้าทำแบบอารมณ์เสีย กรูเสียตังนะเฟ้ย ไม่ได้เล่นฟรีๆ ถ้ารำคาญนักก็หา Wi-Fi มาเล่นเสียรายเดือนดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
          ครับ ปัญหาก็คือไปเคลียร์ทีเดียวให้มันรู้เรื่องเลย บอกเค้าทำแบบอารมณ์เสีย กรูเสียตังนะเฟ้ย ไม่ได้เล่นฟรีๆ ถ้ารำคาญนักก็หา Wi-Fi มาเล่นเสียรายเดือนดีกว่าครับ
          อันนี้เห็นด้วยครับ ถ้าจะให้ดีเจ้าของหอก็ทำ server block bit ไปเลย ให้เนตได้อย่างเดียว แต่เร็วเหมือนมหาลัยไปเลย

Comment

Working...
          X