Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิงค์เดิมๆ ถ้าใช้ MX-2, OCZ เทมฯจะลดลงจากเดิมเยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิงค์เดิมๆ ถ้าใช้ MX-2, OCZ เทมฯจะลดลงจากเดิมเยอะไหมครับ

ซิงค์เดิมๆ ถ้าใช้ MX-2, OCZ เทมฯจะลดลงจากเดิมเยอะไหมครับ เดิมที่ใช้อยู่ส่วนตัว E7200+ซิงค์(ซิลิโคนสีดำติดมากับซิงค์)เดิม ไม่เปิดแอร์ประมาณ 40-45 (แล้วแต่วัน) ถ้าใช้ซิลิโคนดีๆ จะลดได้ซักเท่าไหร่ครับ เพราะเห็นเทสกันส่วนมาเปลี่ยนซิงค์ทั้งนั้นเลย

ลดลงพอสมควรเลยคับ เคยลองแล้ว...

Comment

ลดลงเยอะคับ

Comment

Idle ไม่ต่างกันมากครับ จะไปช่วยลด Fullload มากกว่า

Comment

เดี๋ยวจะลองดูครับ สั่ง OCZ ไปแล้ว

Comment

ไม่ค่อยสังเกตแฮะ มาก็ใส่ MX-2 เลย

Comment

ถ้าจำไม่ผิดของผม ลด ประมาณ 3 องศา mx-2

Comment

full load จะเห็นชัดคับ idle ไม่ต่างกันมาก

Comment

full ต่างกันประมาณ 4-5องศา ระหว่าง mx-2 กับ ocz freez แนะนำใช้mx-2ดีกว่า ยิ่งเบรินยิ่งเห็นความแตกต่าง

Comment

ได้ OCZ มาแล้วครับ ลองเบิร์นแล้วลดลงเยอะเลย แต่ปกติก็ไม่ต่างเท่าไหร่ ได้เวลาเปลี่นซิงค์แล้วมั๊ง E7200

Comment

ทำไมMX-2ที่TK พันทิพย์ราคาตั้ง390

Comment

Originally posted by 12Qmiss View Post
                        ทำไมMX-2ที่TK พันทิพย์ราคาตั้ง390
                        หน้าร้านก็แพงอยู่แล้วครับ เอา OCZ ของผมมั้ยครับ จขกท ก็สั่งผมไปอิอิ

Comment

ของผมใส่แล้วลดลง 4-5 องศาคับ

Comment

-ผมมี E7200+ซิงค์เดิม+m/b EP35-DS3L+ram OCZ 2*1Gb. dual+ซิลิโคน OCZ เดิม 29-31 องศา
                            -จะลองลากไปได้ไกลแค่ไหนครับ เวลาลากแล้วใช้โปรแกรมอะไรเทส ว่าเสถียร ตอนนี้ผมเพิ่มบัสเป็น 285 ได้มา 2.7 Ghz temp 36 ใช้ CPU burn temp 46 องศา ครับ

Comment

Idle ไม่ต่างกัน แต่ Full ต่างกัน 4-5 องศาลองมาแล้วครับ

Comment

Working...
                              X