Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>ขออนุญาตนะครับ ผมหาแล้วไม่เจอ<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>ขออนุญาตนะครับ ผมหาแล้วไม่เจอ<<

SB0100 ใช้ไดร์เวอร์ตัวไหนดีครับบนวินโดว์วิสต้า ตอนนี้ลงไดร์เวอร์ที่ใช้กับวิสต้าแล้ว
    แต่....เสียงรับไม่ได้ครับ เสียงแย่มาก ช่วยแนะนำหน่อยครับ มีไดร์เวอร์ตัวไหนที่เสียงดีๆมั่งครับ

ลอง kx3541 ยัง

http://download.kxproject.lugosoft.c...v3541-full.exe

Comment

ขอบคุณครับท่านเรือ เดี๋ยวผมลองดูนะ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งไห้ทราบ แต่ต้องลบไดร์เวอร์เก่าออกก่อนหรือป่าวครับ

Comment

ลงทับได้เลย มันจะเขี่ย driver เก่าออกเอง

ลงเสร์จ ได้ผลว่ายังไง ขอรูป ss ให้ดูด้วย

Comment

ครับ

Comment

ตอนนี้ลงเรียบร้อยแล้วครับท่านเรือเสียงใสปิ๊ง แต่เสียงมันก้องกังวาน ต้องปรับตรงใหนครับ
            kx3541 เสียงดีกว่า kxdrv3537 เมื่อก่อนผมลองบน XP แล้วเสียงไม่ค่อยใส

Comment

ลองเข้าไปที speaker setting ของมัน ชื่อคือ surrounder+

ปรับเป็น 2.1

surround ปรับเป้น off

ลองไปดูใน control panel ด้วย ถ้ามันตั้งค่าไว้ว่า 5.1 ให้ปรับลงเป้น 2

Comment

ต้องขอบคุณท่านเรืออีกครั้งครับ ตอนนี้เสียงปกติแล้วต้องเลือกเป็น 5.1 ถ้าเป็น 2.1 เสียงมันก้อง
                มีปัญหาอีกอย่างครับ เวลาเล่นเพลงจาก Windows Media Player แล้วเสียงไม่สม่ำเสมอ เวลาเสียงสูง
                แล้วเสียงจะโหลดลง(เบ่าลง)แต่เล่นจากโปรแกรมอื่นปกติครับ

Comment

ไม่รุ้เหมือนกัน ไม่ได้ใช้ vista

เออ ตัวหลัก ปกติต้องเลือก 0/1

ในรูปไม่รุ้หายไปใหน ลองเลือก master mixer เป็นตัวหลัก แทน 8/9

Comment

ครับ...ขอบคุณมากๆเลยครับ ตอนนี้เสียงแจ่มแล้ว ^_^

Comment

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปว่าคนอื่น โถ่

Comment

คนข้างบนนี่เก่งจริงๆ กระทู้เก่าๆก็ยังขุด

Comment

โอ้ว อาจจะยาว

Comment

Last edited by nootoo; 9 Jan 2009, 15:04:34.

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
                              แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปว่าคนอื่น โถ่

Comment

Working...
                              X