Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถาม จะเลือกเมนบอร์ดตัวไหนดีครับ .....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถาม จะเลือกเมนบอร์ดตัวไหนดีครับ .....

จะขอสอบถามความคิดเห็นของพี่ ๆ หน่อยครับ

ตอนนี้ผมต้องการจะซื้อ คอมเครื่องใหม่อยู่ครับ (เครื่องเก่ากลับบ้านเกิดไปแล้ว)

สเป็กคราวๆๆ ตามนี้เลยครับ

1. AMD Athlon X2 4800
    2. Ram 2GB/800
    3. HD4670 512mb

ที่อยากจะถามพี่ๆๆ คือ ตอนนี้ผมกำลังมองหา เมนบอร์ดสักตัวครับแต่ไม่รู้จะเลือกตัวไหนดี
    โดยผมมองที่
    1. ผมไม่ได้สนใจเอามา OC เท่าไรครับ
    2. เน้นเอามาเล่น เกมส์ ครับ (เน้นไปที่การทำ CF)
    3. ถ้าจะให้ดีขอเป็น AM2+ (เผื่ออนาคตจะได้อัพเกรด CPU ได้ครับ)
    4. ระบบเสถียนๆ หน่อยครับ ผมไม่ค่อยมีเวลาดูเท่าไร (ให้คุณพ่อเล่น (คุณพ่อจริงๆๆ ครับ แกชอบเล่นเกมส์ Diablo, C&C, Hellgate แกเล่นมาหมดแล้ว)
    5. ราคาระหว่าง 2000-3000 (ประหยัดๆๆ ได้ก็ดีครับ จะได้เอาเงินส่วนต่างไปลง การ์ดจอ กับ แรม)

ตัวเลือกเท่าที่ผมมีตอนนี้คือ
    1. MSI K9N SLI V2 2,650 MD (ตัวนี้มัน CF ที่เท่าไรหรือครับ)
    2. Abit AX78 3,150 Busitek (ตัวนี้มัน CF 16x 4x ใช่หรือเปล่าครับ)

พี่ๆ ท่านใดมีตัวเลือกอื่นที่หน้าสนใจบ้างไหมครับ ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณพี่ๆ ล่วงหน้าเลยครับ

abit ก็ดีครับท่าน พอดีไม่แม่นบอร์ด amdครับ

Comment

Working...
    X