Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะคริลิค3มิลเอาหัวแร้งเจาะทำช่องพัดลม8cmได้มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อะคริลิค3มิลเอาหัวแร้งเจาะทำช่องพัดลม8cmได้มั้ยคับ

อยากลองเจาะเองดูครับทำได้มั้ย มีเทคนิคแนะนำไหมครับ

ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ

ผมใช้หัวแร้งเจาะสำหรับติดกับฝาเคสที่เจาะไว้แล้ว

ผมก้ออย่างเจาะติดพัดลมเหมือนกันแต่ว่าไม่ทราบวิธีการเจาะนะครับ

Comment

ค่อยๆจิ้มลงไป เจาะได้แล้วแต่งขอบด้วยคัทเตอร์น่าจะได้ครับ......ขอบด้านในรูที่เจาะอาจจะดูเยิ้มๆหน่อย แต่ไงเวลาติดพัดลมถ้าติดฟิลเตอร์กรองฝุ่น หรือไม่ดัดแปลงหาต่าข่ายเโลหะไม่ก็เป็นต่าข่ายพลาสติก มันก็บังรูที่เจาะไว้อยู่แล้ว ที่บ้านผมไม่มีสว่านก็เล่นมุขนี้แหละเวลาเจาะ พลาสสติก,อะครีลิค

Comment

เจาะโลดดด

Comment

แช่นาน ระวังหัวแร้งไหม้เน้ออ

อะคิลิกมันทนร้อนเอาเรื่องอยู่

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

อคิลิกมันไม่ได้ละลายง่ายนะครับ
              แล้วมันก็เปราะง่ายด้วย ผมว่าเลื่อยฉลุจะเป็นคำตอบที่ดีกว่า

ถ้าพลาสติกมันจะละลายง่ายกว่าครับ แล้วมีความหนืดมากกว่า แต่เงาสู้อคิลิกไม่ได้

Comment

สว่านก้อเจาะได้ ผมใช้สว่านมือเจาะ (เล็กๆนะ)

Comment

สว่านเจาะ แป็ปเดียว เอง

ละลายมันแบบนี้จะดีหรอ
                  Last edited by pond03; 15 Nov 2008, 04:02:14.

Comment

-*-

Comment

ซื้อเลื่อยฉลุคับราคาประมาณ 100 และใบเลื่อย อีก 20 หลังจากนี้ก็บวกกับฝีมือของท่านในการเลื่อยว่าจะออกมาแบบไหน ผมใช้อยู่ ตอนนี้กำลังทำเคสอะคริลิคเองทั้งเคสเลยแต่ยังไม่เสร็จ เดียวเสร็จแล้วเอามาโชว์ ไม่ต้องกลัวผมเลื่อยอะคริลิคหนา 5 มิล ยังไปฉลุยเลย

Comment

ได้ครับ
                        เคยทำมาแล้ว
                        กลมสวยดีด้วย
                        เจาะทะลุแล้วเอากระดาษทรายขัดรับรองเรียบสวยครับ

Comment

จะลองดูนะครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว เอากี่มิลดีครับ ไม่แตกง่าย แล้วก็สวยๆ

Comment

ไปดูของผมไหม
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=315396

Comment

ผมใช้ 2 มิลอ่าครับ ก้อไม่แตกง่ายนะ เจาะง่ายด้วย แล้วแต่ความชอบครับ

ลองดูเยอะๆ แล้วแต่ถนัดด้วย

Comment

Working...
                              X