Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อสงสัยเกี่ยวกะสายลำโพงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข้อสงสัยเกี่ยวกะสายลำโพงคับ

คือผมเห็นว่ามันโดนบักกี ตรงปลายของสายอ่ะ เห็นหลายร้านเค้าทำกัน ถ้าผมซื้อสายมาไม่บักกีมันจะให้เสียงต่างกันหรือเปล่าอ่ะ...ถ้าไม่ต่าง อยากได้จุดประสงค์มัน...

อีกคำถามนนึงคับ อันนี้สงสัยมากว่า ถ้าผมเปิดลำโพงไว้ แต่ไม่ได้เปิดเพลง มันจะกินไฟเท่ากันหรือเปล่า...นะ โวลุม(ระดับเสียง)เดียวกันนะคับ คือจะเปิดเพลงฟังตอนนอนอ่ะ มันตั้งเวลาดับเครื่องเล่นได้ แต่ปิดลำโพงไม่ได้

1. มีผล แต่ไม่ถึงกับฟังออก นอกจากจะหูเทพๆจริงๆ ให้ดีควรใช้ตะกั่วเกรดดีๆอย่างตะกั่ว Cardas จุดประสงค์เพื่อทำให้เกลียวสายไม่แตก + เสียบได้ง่ายขึ้น

2. ไม่เท่ากัน ยิ่งเปิดดังยิ่งกินไฟคับ

Comment

มาเก็บข้อมูล ครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ.. จะได้กล้าเปิดลำโพงทิ้งไว้หน่อย ถ้ามันไม่กินไฟมาก

Comment

เหมือนผมเลยครับเอาลำโพงต่อกับโทรศัพท์พอโทรศัพท์เล่นเพลงหมด 1 ยกมันก้อปิดครับ แต่ลำโพงอ่ะปิดไม่ได้เพราะว่านอนอยู่ ก้อเลยต้องมาปิดตอนเช้าอ่ะครับ
          ลำโพงของผมถูกๆไม่เพลง GXL GL-3188 ครับ เสียงก้อโอเคสำหรับผมนะ

Comment

ผมกะเอา X3 ต่อกะ ipod ไม่รู้ว่าตอนเปิด X3 ทิ้งไว้มันจะกินไฟมากน้อยแค่ไหน คงต้องรอดูค่าไฟของเดือนที่เปิดก่อน ว่าจะเปิดต่อหรือเปล่า

Comment

สายยี่ห้อไหนดี สมกับราคาลำโพงหน่อย x3 a500l

Comment

Working...
              X