Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซงๆกับการเคลมการ์ดจอ com7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซงๆกับการเคลมการ์ดจอ com7

เนื่องด้วยผม ได้เอา ino 8800 Gt ไปเคลมกับร้าน BIG IT ,COM 7 โคราช ไปตั้งเเต่วันที่21 ต.ค.51
    ทางศูนย์ กทม. โทรมาบอก inno 8800 gt ไม่มีในสต็อก เลยเปลี่ยนเป็น ECS ให้ เเต่ส่งมาวันที่5 ของไม่ครบ ผมเลยโทรไปศูนย์ใหญ่เค้าจะเปลี่ยนเป็น 9800 gtx ให้+เงิน

ซักพักโทรมาบอกว่าเปลี่ยนเป็น9800Gt +500 ผมก็ไม่ซีเรียสช่างมันรีบใช้ ส่งของให้วันจันทร์ได้

วันจันทร์ผมไปที่ Big it,com7 โคราช ไปถามกลับไม่รู้เรื่องอะไรซักอย่าง ผมต้องเป็นคนติดต่อกับศูนย์ใหญ่เองวันนี้ค่าโทรศัพท์ไม่ต่ำกว่า 500 เเล้ว
    ยังไม่พอวันนี้โทรไปศูนย์com7ที่ กทม ว่าส่งของมาถึงรึยัง มันบอกยังไม่ได้ส่งเลย(เเล้ว***บอกกรูส่งตั้งเเต่วันศุกร์) เเล้วทุกครั้งที่โทรผมโทรไปทุกครั้งมันบอกเรื่องเปลี่ยนเเปลงยังไงจะโทรกลับปัจจุบันยังไม่เคยโทรกลับซักครั้งเลย ของผมบอกขอเวลาที่เเน่นอมันก็เดี๋ยววันนี้เเล้วก็เลื่อนไปเรื่อย

ผมควรทำยังไงดีไม่มีความรับผิดชอบกันเลยเวลาซื้อของบริการอย่างดีเเต่เวลาเคลมไหงคนละเรื่อง

อยากร้องเรียนจริงๆ เซงหว่ะ ทำงานกันเเบบนี้ ใครรู้ที่ร้องเรียนขอที Big it com7โคราช พอกันที

งานเข้า บิ๊กไปที แล้ว หน้าร้านมีกล่องให้คะแนนบริการ จัดไปงามๆเลยท่าน

Comment

มา Dcom ดีกว่าคับ

Comment

Originally posted by BoM View Post
        งานเข้า บิ๊กไปที แล้ว หน้าร้านมีกล่องให้คะแนนบริการ จัดไปงามๆเลยท่าน
        ผมเริ่มไม่ไหวเเระ มันเคลมสินค้าเเต่มันไม่ติดต่อกัน ส่งของวันที่22 ศูยืบอกปัจจุบันของยังไม่ถึงมันเลย เบื่อๆ
        Originally posted by keidnoi View Post
        มา Dcom ดีกว่าคับ
        ช่วงนี้ D COM ปรับปรุงตัวขึ้นเยอะคับ รวดเร็วทันใจ สงสัย COM 7มันต้องโดนบ้าง

Comment

รอของผมเสียก่อนครับ เด๋วรู้กาน หุหุหุๆๆๆ

Comment

งานเข้าอีกแล้ว

Comment

งานเข้าอีกแล้วคับ

Comment

Originally posted by herodavilman View Post
                รอของผมเสียก่อนครับ เด๋วรู้กาน หุหุหุๆๆๆ
                อย่าเสียดีกว่าท่าน
                Originally posted by ShutterV View Post
                งานเข้าอีกแล้ว
                Originally posted by prombunglam View Post
                งานเข้าอีกแล้วคับ
                ยังไมจบซักครู่โทรไป com7โคราช ถามมันเรื่องการ์ดจอที่เคลมมันไม่รู้เรื่องไรเลย เเถมวางโทรศัพท์ใส่อีก เลยโทรไปcom 7กทม จะให้ผมเปลี่ยนเป็น9600 GT อีก ผมเลยบอกว่า8800 GT มันเเพงกว่า9600 ทำไมผมต้องบวกเงินด้วย เลยว่าไปชุดใหญ่ เดี๋ยวมันบอกอาทิตย์หน้าได้เเน่ เเล้วผมจะคอยดูต่อไป อาทิตย์หน้าก็เดือนนึงพอดี เเค่เปลี่ยนของมันจะวุ่นวายไรนักหนา

Comment

ถ้าเราไปติดต่อที่ศูนย์ใหญ่แล้วสาขาเขาก็ให้เราตามเรื่องเองครับ ผมก็ไปเหมือนกันแต่ไปด้วยตัวเองที่ศูนย์ใหญ่คอมเซเว่น(คลองตัน)เลย เขาก็บริการดีนะครับ แต่ BigIT สาขาเสรีเซ็นเตอร์ก็บริการดีนะ

Comment

.

Originally posted by ekkapun View Post
                    อย่าเสียดีกว่าท่าน

ยังไมจบซักครู่โทรไป com7โคราช ถามมันเรื่องการ์ดจอที่เคลมมันไม่รู้เรื่องไรเลย เเถมวางโทรศัพท์ใส่อีก เลยโทรไปcom 7กทม จะให้ผมเปลี่ยนเป็น9600 GT อีก ผมเลยบอกว่า8800 GT มันเเพงกว่า9600 ทำไมผมต้องบวกเงินด้วย เลยว่าไปชุดใหญ่ เดี๋ยวมันบอกอาทิตย์หน้าได้เเน่ เเล้วผมจะคอยดูต่อไป อาทิตย์หน้าก็เดือนนึงพอดี เเค่เปลี่ยนของมันจะวุ่นวายไรนักหนา

ง่ะ แบบนี้งานเข้าเจงๆ ถ้าจะเปลี่ยนเป็น 9600 จะ G อะไรก็แล้วแต่ไม่ต้องเพิ่มตังค์อยู่แล้วคับ

Comment

Originally posted by skyline_008 View Post
                      ถ้าเราไปติดต่อที่ศูนย์ใหญ่แล้วสาขาเขาก็ให้เราตามเรื่องเองครับ ผมก็ไปเหมือนกันแต่ไปด้วยตัวเองที่ศูนย์ใหญ่คอมเซเว่น(คลองตัน)เลย เขาก็บริการดีนะครับ แต่ BigIT สาขาเสรีเซ็นเตอร์ก็บริการดีนะ
                      เป็นธรรมดาอ่ะท่านศูนย์ใหญ่มันใกล้ตาบริการเเย่เด้งเเน่ เเต่ พวกสาขาที่อื่นนี่ บริการเชื่องช้าดีเเต่ตอนเอาเงินเราไป พอเคลมของนี่เหมือนคนละคน

Comment

อยู่โคราชเหมือนกานครับ

Comment

ไม่เคยเข้า ตรงไหนหว่า

Comment

กำแล้วๆ ผมเพิ่งส่งเคลม HD4830 ที่ COM7 ส่งกับร้านที่ผมซื้อมาอ่ะคับผมอยู่พิษณุโลกร้านเค้าบอกตรงส่งไปศูนย์ใหญ่ที่ กทม. ส่งไปมะวานนี้เอง จะได้มะไหร่ว่ะเรา สงสัยปีหน้าสะม้าง งานเข้าๆๆ

Comment

ผมเคยเคลมบอร์ดหลายครั้งแล้ว ก็ OK นะ เป็นเฉพาะที่โคราชรึเปล่า ที่กรุงเทพเค้ายังคงเหมือนเดิมมั้ง

Comment

Working...
                              X