Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง ATI 4850 กับ nVIDIA 8800 เลือกตัวไหนดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง ATI 4850 กับ nVIDIA 8800 เลือกตัวไหนดีครับ?

ตอนนี้ผมอยากเปลี่ยนการ์ดจอ แบบว่าอยู่ต่างจังหวัด ... จะเข้า กทม. ไปหาซื้อการ์ดจอ ตอนนี้เลือกมาแล้ว 2 รุ่น ระหว่าง ...

ATI PCI-EX EAH4850/HTDI/1G PCIEX กับ...

nVIDIA PCI-EX EN8800GT/HTDP/1GB PCI-EX

ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ?

หรือ ถ้าราคาประมาณ 6-8 พันบาท นี่ มีตัวที่แรงกว่า 2 ตัวนี้อีกหรือเปล่าอะครับ?

ขอบคุณครับ ^^

Edit : แล้วการ์ดจอยี่ห้อไหนดีอะครับ...แบบต่างจังหวัดไม่ค่อยมีใครนิยม ASUS เลยอะครับ...กลุ้ม -*-

ราคาที่ว่า เป็นของใหม่ก็ 4850 กับ 9800+ อ่ะ
    ตัว8800GT มันตกรุ่นไปแล้ว

Comment

9800 GTX+ แล้วท่านจะสบายใจไปอีกนาน เพราะไม่มีปัญหา ความร้อนต่ำ ที่สำคัญ แรง

Comment

Originally posted by cnm_0985 View Post
        9800 GTX+ แล้วท่านจะสบายใจไปอีกนาน เพราะไม่มีปัญหา ความร้อนต่ำ ที่สำคัญ แรง
        งั้นยี่ห้ออะไรดีอะครับ...แบบว่า ผมเข้า กทม. ก็จะไปเดินหาเลย ไม่มีเวลาเปรียบเทียบก่อนอะครับ...

อยากได้ ยี่ห้อ พร้อม ราคาโดยประมาณอะครับ ^^

ขอบคุณครับ...

ปล. ท่านอื่นๆ ละครับ ไม่มีสาวก ATI มาแนะนำบ้างเลยเหรอ -*-

Comment

9800+ ดีกว่า

Comment

แต่เรื่องสี ต้องยกให้ท่าน ATI เค้าเลย ยอมๆ ๆๆ ๆ ๆๆ ๆ จริง

Comment

แนะนำ XFX สบายใจ

Comment

9800GTX+ อีกคน ไม่มีปัญหากวนใจจริงๆครับ
                4850 ยังไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ สำหรับผม
                แต่ถ้าเป็น 8800GT กับ 4850
                ผมก็เลือก 4850 แบบไม่คิดมาก

Comment

งบ ถึงตั้ง8000 หาจับ 4870 ในห้อง ตลาดเลยครับอิอิ

Comment

เอาแบบทีเดียวจบก็ EVGA 9800GTX+ Superclock Edition 7,300.-

Comment

แนะนำ 4850 ครับเพราะอีกเด๋ว 9800GTX+ ราคาตกฮวบแน่เพราะ 260GTX ราคาลงแล้ว

แล้วสีเขียวกำลังออกการ์ดใหม่มาแทน 260 ในราคาเดิมครับ

รอ 4850 GDDR 4 ก็ได้นะครับมันกะลังมา

Comment

4850 ดีกว่าแน่นอน ฟันธง

Comment

แล้วถามต่ออีกนิดนะครับ...

512MB กับ 1GB แรมการ์ดจอมีผลต่างกันมากหรือเปล่าครับ?

เพราะตอนนี้อยากได้ 9800GTX แรม 1GB

หรือ 4850 แรม 1GB

แต่หายากมากเลย... มีแต่ 512MB เป็นส่วนใหญ่อะครับ?

Comment

Working...
                          X