Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ driver กับ mainboard ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ driver กับ mainboard ครับ

คือผมพึ่งไปซื้อ com มาครับ ซึ้งใช้ mainboard - asus P5LD2-VM socket-775
    แล้วผมมาลง windowxp2005 (เห็นปกCD แต่ผมเดาว่ามานเป็น winxp sp2 ) แล้ว แผ่น driver ที่ได้มา ลงไม่ได้เลย ฟ้องว่า OS ไม่ซัฟพอท ผมลองไป โหลดที่ asus มาลงแล้ว ก็ใช้ไม่ได้อะครับ VGA- ผมยังมีเครื่องหมายตกใจอยู่เลยครับ แล้ว sound ผมก็ใช้ไม่ได้ ทำไงดีครับช่วยด้วย

ผมว่าแผ่นวินโดว์มีปัญหามากกว่าครับ

Comment

น่าจะเป็นWindowนะเพราะปัญหาแบบนี้ส่วนมากจะมาจากWindowไม่สมบูรณ์

Window 2006 SP4มาแล้วนะครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดส์ครับ อาการนี้มักจะมาจากตัว os ไม่สมบูรณ์ครับ

Comment

Working...
        X