Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย oc e6300 ของผมหน่อยครับตันที่ 2.1ghz อ่ะฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย oc e6300 ของผมหน่อยครับตันที่ 2.1ghz อ่ะฮะ

สเปคตามนี้เลยครับผม ของผมพัดลมเดิมๆนะฮะ ว่าจะไปซื้อ cpu cooler ของ actic cooling มาอยู่แต่มะมีเวลา

E6300 1.8@2.1 ghz
    P5N32 590SLI
    GeIL vule 6400 2x1GB
    X1950XT
    X-FI xtreme
    160 GB hd
    Enermax 460w

อยากได้ซัก 2.8 อ่ะครับจะพอไหวไหมครับ ผมปรับบัสไปที่ 300x7 อ่ะครับอย่างอื่นไม่ได้ยุ่งเลยเป็น auto หมดไม่มีความรู้เรื่องการทดแรมกับเพิ่มไฟเลยครับผม

เอ้า...

ใครใช้บอดตัวนี้อยู่...ช่วยหน่อยเร้วววว

ว่าแต่ทำไมไม่เล่น ชิบเซ็ตซีรี่ 6 ล่ะคร้าบ

Comment

เหอๆ พอดีผมซื้อม่ะทันอ่ะครับ ของยังไม่เข้าเลยถอยตัวนี้ออกมาก่อนฮะ

Comment

ทดแรม 1 ต่อ 1 น่าจะไปได้ต่อนะ

ไม่มั่นใจบอร์ด asus ลองปรับบัสแรมเริ่มต้นเป็น 533 ดูนะ

Comment

ปรับแรมเป็น 4-4-4-12 หรือครับแล้วลดแรมบัสเหลือ 533 ใช่ไหมครับ
          แล้วถ้าเอาแค่ 2.8 นี่ต้องเพิ่มไฟเลี้ยงไหมครับ กลัวไหม้เหมือนกานอ่ะฮะ

Comment

ผมปรับทดแรมเป็น 4-4-4-12 ลดบัสเป็น 533 ปรับไปที่ 400x7 มันบูตเครื่องไม่ขึ้นครับร้องตี็ดๆเดือนครับ

Comment

ลอง 5 5 5 15 นะครับ หรือ ปรับเป็น auto ไปก่อน

แล้วค่อยๆ ปรับ fsb ทีละ 10 ครับ ไฟใช้ไม่น่าเกิน 1.5 ครับ

ถ้าไม่ขึ้นก็ลองเพิ่มไฟแรมด้วยครับ

Comment

เพิ่มไฟควรเพิ่มทีละเท่าไหร่ดีครับผม ทั้ง CPU และ ram ครับ

Comment

ram ทีละเสตปที่เค้าให้มา

ไฟ cpu เพิ่มข้ามได้เลยแต่อย่าเยอะมาก

Comment

ตอนนี้อยู่ที่ 2.45 Ghz ครับ 350x7 ทุกอย่าง auto แต่เพิ่มไฟ cpu ไปที่ 1.30v. เข้าวินโดว์ได้เล่นซักพักจอฟ้า ต้องปรับ bios ใหม่แต่รู้สึกว่า bios มันค้างด้วยบางทีต้องรีสตาร์ทถึงปรับbiosได้ปกติอย่างนี้อันตรายไหมครับผม

ตกลงพัดลมเดิมๆ จะลาก 2.8 จะอันตรายไหมครับถ้าเพิ่มไปถึง 1.4v อ่ะฮะ
                    Last edited by kongman; 6 Feb 2007, 16:03:11.

Comment

ถามว่าเสี่ยงไหม

จะลากมันก็ต้องเสี่ยงอยู่แล้ว แต่มันไม่พังง่ายๆหรอก

พัดลมเดิม ผมลากได้ถึง 3.36 นะ ไฟ 1.5 กว่าๆ เสียดาย แรมไปม่ะถึง

Comment

ขอสเปคคุณ baroz หน่อยได้มะครับ เดี๋ยวผมจะมารายงานครับผมจะลองลากไฟไปซัก 1.4 ละกันครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=31567

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=31003

Comment

คุณ baroz ครับผมปรับไปที่ 400x7 เพิ่มไฟ cpu 1.40v. ปรับค่าแรมเป็น 4-4-4-12 บูตเครื่องไม่เข้าหน้าจอครับ(จอไม่ติด) แบบนี้ทำไงครับหรือว่าไฟไม่พอ (แบบว่าผมเปลี่ยน VGA เป็น 8800GTS แล้วครับ)เกี่ยวกันป่าวเน้อ

Comment

Working...
                              X