Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus M51v ตัวt9400 กับ F8VA ตัวt9400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus M51v ตัวt9400 กับ F8VA ตัวt9400

M51v

cpu t9400
    vga ati 3650 tc 512mb
    lcd 15.4"

F8va

cpu t9400
    vga ati 3650 tc 1024mb
    lcd 14.1"

ไม่แน่จัยเรื่อง chip mainboard ของF8VA จะเป็น 965 อยู่ีรึป่า ว
    ที่เหลือเหมือนกัน

ท่านเทพ คิดว่าตัวไหน ดี

ไม่รู้ว่าขนาดจอมีผลต่อ ความแรงของการ์ดจอ รึ ป่าว คับ บ.. .

จะไปซื้อวันนี้แล้วคับ บที่คอมมาท ใครไปก้อเจอกันได้น่า คับ บอิอิ

ขนาดจอไม่เกี่ยวครับ เกี่ยวที่ความละเอียด แต่ปกติแล้ว ขนาดใหญ่ขึ้น ความละเอียดก็จะเพิ่มขึ้น
    ถ้าความละเอียดมากขึ้น จะทำให้การ์ดจอทำงานหนักขึ้น ต้องอาศัยการ์ดแรงและแรมเยอะขึ้น

ดูเรื่อง ChipSet ด้วยนะครับ สำคัญ ขอใหม่ๆ ไว้ก่อนเป็นดี
    และถ้าทุกอย่างเหมือนกัน ต่างกันแค่แรมการ์ดจอกับขนาดของจอ
    อันนี้ก็ต้องดูลักษณะการใช้งานและรูปทรงที่ชอบแล้วละครับ

Comment

ไปถอยมาแว้ว ว.. .

M51VA

ราคา 52000- รวม Vat ร้าน mouse gruop

เดินถามทุกบูทของ Asus มีอยู่ร้านอะ มีร้าน Speed กับ mouse group

เหน Speed ชื่อเสียงโด่งดังมากก้อเรยเลือก Mouse Group ^^

เร็วใช้ได้เรย.. .

แต่ที่เช็คดู ความละเอียดของ จอ ยังเป็น 1280 * 800 อยู่เรย.. . เซงๆนิดๆ

เด่วจา format ละ ^^ เผื่อ ความละเอียดจอจะเปลี่ยน ^^

Comment

M51Va resolution มันไม่ใช่ 1440x900 เหรอครับ -*-

Comment

ยังไม่แน่จัยอ่าคับ บ.. .

แต่วิสต้า ที่ติดมากับเครื่อง..

resolution 1280*800

กำลังformat ใหม่คับ ติด can't open c:\recovery.dat ^^

Comment

ดีใจด้วยครับ อยากเปลี่ยนเป็น T9800 หรือ WLAN 5300 เมื่อไหร่ บอกนะ

Comment

Working...
            X