Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะถอยรุ่นนี้ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ATI Radeon™ HD 4870 XOC Black Edition

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะถอยรุ่นนี้ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ATI Radeon™ HD 4870 XOC Black Edition

คือว่าผมอยากทราบว่า ท่านอื่นๆมีความคิดเห็นกันอย่างไรบ้าง
    คือผมจะเปลี่ยนจาก ASUS EAH4870 เป็นตัวนี้อ่าคับ ATI Radeon™ HD 4870 XOC Black Edition ผมเองก็เปลี่ยนการ์ดจออย่างบ่อย แล้วไม่อยากเปลี่ยนบ่อยอีกแล้วอ่ะครับ
    ถ้าเกิดมันไม่ดีหรือว่ายังไงผมจะได้พิจารณาใหม่ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุกท่านนะครับ
    Last edited by punkenciel; 5 Mar 2010, 12:44:54.

รึว่าผมจะเปลี่ยนมาเล่น ฝั่งเขียวเป็น 9800 GX2 ดีหว่า

Comment

Originally posted by punkenciel View Post
      คือว่าผมอยากทราบว่า ท่านอื่นๆมีความคิดเห็นกันอย่างไรบ้าง
      คือผมจะเปลี่ยนจาก ASUS EAH4870 เป็นตัวนี้อ่าคับ ATI Radeon™ HD 4870 XOC Black Edition ผมเองก็เปลี่ยนการ์ดจออย่างบ่อย แล้วไม่อยากเปลี่ยนบ่อยอีกแล้วอ่ะครับ
      ถ้าเกิดมันไม่ดีหรือว่ายังไงผมจะได้พิจารณาใหม่ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุกท่านนะครับ
      ดี ๆ

Comment

การ์ดจอ มันรุ่นเดียวกัน แม้ว่าตัว BLACK EDITION จะ OC มาจากโรงงาน
        แต่ตัว EAH 4870 ท่านก็เอามา OC เองได้...ซึ่งการ์ดจอ ASUS มีคุณภาพดี น่าจะมีโอกาสสูงกว่าการ์ดยี่ห้ออื่น
        ในการ OC ให้ไปได้ไกล
        ดังนั้น ไม่น่าจะคุ้มนะครับ เพราะเห็นความต่างกันน้อยมากๆ
        เว้นแต่ ท่านจะไปเล่น 4870X2 ซึ่งมี 2 GPU แรงขึ้นกว่าเดิมค่อนข้างมาก
        หรือหากจะเปลี่ยนการ์ดจอที่แรงพอๆกัน ส่วนใหญ่ เขาจะเปลี่ยนแบบย้ายค่ายมากกว่า เช่น
        ย้ายจาก 4870 ของ ATI ไป GTX260 ของ NVIDIA
        ซึ่งก็เพื่อทดสอบ/ทดลองเปรียบเทียบกัน น่ะครับ
        Last edited by dragon_horse; 15 Nov 2008, 03:27:56.

Comment

เปลี่ยนไม่คุ้มหรอก

Comment

ร้อนขี้แตก การ์ดรุ่นนี้ แต่แรงงงงงง

Comment

ไม่คุ้มเลย อย่าเปลี่ยน ถ้าไม่อยากเปลี่ยนการ์ดจอบ่อยๆถอย 4870x2 เลยใช้ได้ยาวๆ

Comment

เปลี่ยนจาก 4870 เป็น 4870oc ไม่คุ้มอย่างแรง

Comment

ข้ามไป X2 เถอะครับ ไม่งั้นก็อัดไอ้ตัวเก่าอีกหน่อย

Comment

กำเงินไปทำบุญเด็กยากไร้ดีกว่าไหมครับ แล้วใช้ของเดิมนั้นแหละแรงแล้วนะผมว่า
                    รวยแบบนี้ ทำบุญหน่อยจะได้รวยๆยิ่งขึ้นไปดีกวว่าครับ
                    ผมเสียดาย

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับที่ทำให้ผมตัดสินใจได้ T^T

ผมยังไม่เปลี่ยนดีกว่า เก็บไว้เล่นไปเรื่อยๆ ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าเกิดผมเปลี่ยน เป็น 4870 x2 ผมก็จะต้องเปลี่ยน Power Supply จาก 550w(ของผมใช้อยู่) เป็น 700w รึป่าวครับ

Comment

แล้ว HD4870 ของผมนี่ 550w มันพอรึป่าวอ่าครับ เพราะบางทีผมดูแล้วเหมือนไฟมันไม่พอ - -

Comment

ลายสวยดุดันดี

Comment

Originally posted by punkenciel View Post
                              แล้ว HD4870 ของผมนี่ 550w มันพอรึป่าวอ่าครับ เพราะบางทีผมดูแล้วเหมือนไฟมันไม่พอ - -
                              ถ้าวัตแท้500wยังพอเลย สบายใจได้

Comment

Working...
                              X