Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทําไม oc แล้วผลคะแนนน้อย 3dmark06 น้อยกว่าตอนไม่ ocครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทําไม oc แล้วผลคะแนนน้อย 3dmark06 น้อยกว่าตอนไม่ ocครับ

พอดีผมเคยเทสตอนไม่ oc ได้ประมาณ 16000 เกือบ 17000 แต่ผม oc cpu แล้วทําไมกลับมาเทส คะแนนลดลงอย่างหน้าตกใจ ได้ 12000 เกือบๆ 13000 งงมากอะครับเพราะอะไรเหรอ พอดีไม่มีรูปอะครับไม่อยากโชว์แบบว่า งงมากใครรู้ช่วยตอบทีครับ

spec q6600 2.4ghz @ 3.4ghz
    MB/ p5q deluxe
    ram g.skill pk ddr2 bus800 4-4-4-12 4GB
    VGA 4870x2

ใครรู้ช่วยบอกทีครับทําไมมานลดลงอ่า

สงสัยเกิดจากการ oc ไม่เสถียรเท่าที่ควร นะ

Comment

แปลว่าคุณ OC ยังไม่เสถียรพอครับ ดุไฟด้วย

Comment

น่าจะเป็นไปตามนั้น

Comment

ดูที่ CPU-Z ว่า PCI-E วิ่งที่กี่ X ครับ

Comment

ฟามเร็วขึ้นเยะแต่ตอนประมวลผล เออเรอซะเยอะมั้ง
            หรือไฟอาจไม่พอ อิอิ ดู 4870x2 ก็หนาวแว้ว

Comment

Working...
            X