Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wreck Dive เรือหลวงช้าง ประสบการณ์ใหม่ที่คุณต้องลอง!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Travel] Wreck Dive เรือหลวงช้าง ประสบการณ์ใหม่ที่คุณต้องลอง!!!!

ประสบการณ์ดำน้ำ wreck dive
    .....เรือหลวงช้าง HTMS Chang Wreck.....

เรือนี้ไม่ธรรมดาเลยนะคะ เป็นเรือที่มีประวัติโชกโชนเลยทีเดียว มันดูโอเว่อร์เนาะ 555+ แต่มันเป็นเรื่องจริงค่ะ ถ้าอยากรู้จักเรือหลวงช้างเราต้องย้อนนนนนนนเวลาไปช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 กันเลยค่ะ ^o^
    เรือหลวงช้าง มีชื่อฝรั่งเหมือนกันนะ เพราะเขามีบ้านเกิดที่สหรัฐอเมริกา เดิมมีชื่อว่า ? ลินคอร์น เคาน์ตี้ ? แอล. เอส. ที 898 แห่งกองทัพเรือสหรัฐฯ เป็นเรือยกพลขึ้นบกขนาดใหญ่ ที่สร้างขึ้นในตอนปลายสงครามโลกครั้งที่ 2 เรือนี้เข้าร่วมภารกิจทำการรบในหลายครั้ง ไม่ว่าจะเป็นที่โอกินาวา ไปจนกระทั่งการบุกเมืองอินชอน ประเทศเกาหลี

อ๊ะๆๆ!!! เรื่องยังไม่จบเพียงแค่นี้นะคะ >< ถ้าคุณอยากรู้ว่าเรือนี้มาอยู่ในประเทศไทยได้ยังไง??? แล้วจะมีส่วนในการช่วยชาติในเรื่องใดบ้าง??? กดที่ลิ้งค์นี้เลยค่ะ http://bangkokseaevents.blogspot.com...reck-dive.html
Working...
X