Announcement

Collapse
No announcement yet.

Labtop ลง Nod32 แล้วมันLogon ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Labtop ลง Nod32 แล้วมันLogon ไม่ได้ครับ

คือเครื่อง Labtop เครื่องเก่า มีnod32 ver.เก่าค้างอยู่ ก็ติดตั้งไป พอดีเครื่องนี้ใส่Password ตอนlogon ด้วยครับ ปรากฏว่ามันใช้password เดิม logon ไม่ได้แล้ว เข้าsafe mode ก็ไม่ได้ อยากทราบว่าจะแก้อย่างไรครับ

ตอนนี้โหลด win pe มาลองดู เห็นท่านนึงแนะนำไว้ตอนซื้อของ ยังไม่ได้ลองเลยครับ แล้วมันจะuninstall nod32 หรือ แก้ passworld ได้หรือไม่ครับ

winpe น่าจะมีตัว reset pass นะครับอยู่ในส่วนของ hiren boot

Comment

โอ๊วๆๆ แจ่ม ไว้กลับบ้านแล้วจะลองครับ โหลดมาตัว240m เน็ตร้าน เหอๆ ต่างกับตัว640m อย่างไงหว่า

Comment

Working...
      X