Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะถอย psu ใหม่ เอายี้ห้อไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะถอย psu ใหม่ เอายี้ห้อไหน

อยากได้ psu ครับ ช่วยเลือกให้หน่อย ขอ 400 w ขึ้น

แล้วถ้า 460 w กับ 650 w มันจะกินไฟมากกว่ากันไหมครับ

สเปกเดียวกันแต่ psu คนละ w

งบ 2000- 3000 ครับ
    ปล ขออภัยที่ตอบช้าครับไม่ค่อยว่าง

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
    Last edited by papersky; 15 Nov 2008, 06:49:46.

เอายี้ห้อใหนละครับแล้วงบเท่าไรง่ายกว่าครับ

Comment

งบเท่าไหร่อ่ะ

Comment

งบ 1000.- Delux 500W ดีกว่าบ้านๆระดับนึง วัตต์ไม่เต็ม
        งบ 1500.- Raidmax 530W สวย มีไฟ ถอดสายได้ คุ้มค่า (แต่วัตต์ไม่เต็มนะ)
        งบ 1900.- ThermalTake TR 470W วัตต์เต็ม
        2000+
        ThermalTake TR2 RX 550W 2500.- วัตต์เต็ม

แนะนำ iCute 650W Pro วัตต์เต็ม 80+ ActivePFC พัดลมมีไฟ ถอดสายได้ 2690.-

*เพิ่ม

450 หรือ 650 หรือจะ 1200W ก็ตาม มันจะกินไฟเท่ากับจำนวนโหลดครับ โหลด 200W ต่ PSU 1000W ก็กินแค่ 200W
        จะต่างกันบ้างเล็กน้อย ก็แล้วแต่ PSU ตัวนั้นจะมี efficient เท่าไร

Comment

tagan

Comment

ของผม
            Tagan480-u38 480W ประมาณ1.9k ถอดสายได้วัตต์เต็มครับ (คุ้มดีใช้อยู่ครับ)

แล้วแต่ งบ ครับ

แล้วแต่ว่าคอมจะบริโภคเท่าไรครับ

เช่น ซัพพลาย1000Wคอมใช้200Wก็กินไฟ200W ซัพพลาย400Wคอมใช้400Wก็กินไฟ400Wครับ

Comment

iCute650W 2000ต้นๆ

Comment

Icute 650 ตัวถอดสายไม่ได้ 2,390 ฿

ถูกว่า Watt เยอะกว่า 80+ อีก

ปล.เมพขิงๆ

Comment

ไม่ค่อยมีใครเล่น cm real power pro เลยเหรอ

Comment

Originally posted by Fahz View Post
                    ไม่ค่อยมีใครเล่น cm real power pro เลยเหรอ
                    ตัวนี้ผมให้ เต็ม 100 ครับ

แต่ผมยังไม่ได้คำตอบจากเจ้าของกระทู้เลยครับ

Comment

ดูยังไงครับว่าเต็มหรือไม่เต็ม สงสัยมานานแล้ว

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ตัวนี้ผมให้ เต็ม 100 ครับ

แต่ผมยังไม่ได้คำตอบจากเจ้าของกระทู้เลยครับ
                        คุณ wikorn ยืนยันขนาดนี้จะได้มั่นใจ ^^

เห็นมีแต่คนเล่น iCute กันทั้งนั้นเลย

Comment

ไม่บอกงบด้วยนะ เก๋าจริง ๆครับ อิอิ

Comment

ICUTE ก็ดีครับ ถูกดีด้วย ถ้างบไม่ถึง 3000 ก็ ICUTE นี้แหละครับ

Comment

CM ครับ

Comment

Working...
                              X