Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 260 ใช้กับM/B รุ่นASUS P5B Chipset P965ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX 260 ใช้กับM/B รุ่นASUS P5B Chipset P965ได้ไหม

เพราะว่าM/B เป็นPCI-X 1.0
    ส่วนGTX 260มันเป็นPCI-X 2.0 จะใช้กันได้ไหมครับ

ถ้าใช้ได้ผมจะได้ซื้อ GTX 260(PCI-X 2.0) กับ PSU มาเลย
    ไม่อยากประกอบเครื่องใหม่เลยเปลืองงบ
    ตอนนี้อยากเล่นเกมส์แรงๆหน่อยเลยกะซื้อมาเล่นแก่ขัดไปก่อน
    แต่ถ้ามันไม่ได้จริงๆก็คงจะประกอบเครื่องใหม่ตามสูตร

เครื่องตอนนี้ CPU E4400 2.0 G (เดี๋ยวOverclock เพิ่ม)
    M/B รุ่นASUS P5B Chipset P965
    Ram 2 GB 667 (รอเปลี่ยนใหม่)

ที่ยังไม่อยากประกอบใหม่ตอนนี้เพราะจะรอดูประสิทธิภาพของ
    i7 ก่อนว่าจะคุ้มกับราคาไหม

แนะนำได้เต็มที่เลยครับ

ขอบคุณครับ

ได้ครับแต่ไม่เต็มประสิทธิภาพ แต่ ไม่แตกต่างกัน เลย

Comment

1.0 ก็ใส่ได้ครับ ผมก็ P35 เหมือนกันใส่ได้ไม่มีปัญหา

Comment

ใส่โลด ทำนองเดียวกัน บอร์ด1.0 การ์ด260 2.0เหมือนกาน

Comment

ลดลงมาเล่น 9800GTX+ ดีกว่าไหมครับ cpu มันดึงพลังไม่ค่อยไหว

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
            ลดลงมาเล่น 9800GTX+ ดีกว่าไหมครับ cpu มันดึงพลังไม่ค่อยไหว
            เดี๋ยวต้นปีหน้าผมจะเปลี่ยน ทั้ง CPU แล้วก็ M/B
            ใหม่หละครับรอดู i7 ของintelก่อน
            พอดีช่วงนี้ว่างๆงานอยากได้ VGA ดีๆมาเล่นเกมส์
            ก็เลยอยากจะซื้อทีเดียวเลยเพื่อความประหยัด

Comment

ดันไปหน่อย

Comment

9800GTx เถอะครับเมนบอร์ดตัวนี้ผมก็ใช้ 555 E6300 ยังต้อง clock เพื่อลากการ์ดเลยอิอิ

Comment

ใช้ได้ เสียบๆ เข้าไปได้เลย

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
                    9800GTx เถอะครับเมนบอร์ดตัวนี้ผมก็ใช้ 555 E6300 ยังต้อง clock เพื่อลากการ์ดเลยอิอิ
                    ของผมเอา การ์ดมาช่วยลาก CPU 555+
                    เดี๋ยวปีหน้าผมก็จะประกอบเครื่องใหม่แล้วหละครับ
                    เลยอยากซื้อการ์ดจอมาทีเดียวเลย

สรุปว่ามันก็เล่นได้ใช่ไหมครับ

Comment

มีใครใช้อีกไหมนี้

Comment

ซื้อการ์ดไปก่อนก็ได้ครับ OC cpu ไปสัก 2.5 ก็พอไปกันได้อยู่แหละ

Comment

ถ้าอย่างนั้นยิ่งไม่น่าซื้อเลยครับ ตอนที่คุณมีซีพียูแรงๆ ตอนนั้นการ์ดจอคุณตกรุ่นแล้วครับ รีดไปก็เทียบตัวใหม่ไม่ได้อยู่ดี มันจะเซ็ง... เซ็งยังไง? ถ้านึกไม่ออก ลองนึกถึง 3850 VS 4850 นะครับ ต่างกันขนาดไหน แล้วจะซึ้งในรสพระธรรม 55555555

เก็บเงินหมื่นนี้เอาไว้ ไปซื้อการ์ดตัวละหมื่นต้นปีหน้าดีกว่านะ ตอนนั้นมันคงแรงโคดๆแล้วครับ รวมทั้งชุดใหม่คุณก็คงจะบินไปเลย

ยังไงซะตอนนี้ถ้าจะเล่นเกมส์ เอา HD4850 ก็ได้นะครับ หรือจะ 9800GTX+

ถึงตอนที่คุณได้ตัวใดตัวหนึ่งในสองตัวนี้มา คุณอาจจะไม่ต้องการ การ์ดที่แรงขึ้น หรือซีพียูที่แรงขึ้นเลยก็ได้นะครับ มันเล่นได้หมดแล้วล่ะเกมใหม่ตอนนี้ 1920*1200 ยังไหวเลยครับ ยกเว้น Crysud เกมเดียวล่ะครับ
                          Last edited by ARES; 16 Nov 2008, 19:06:18.

Comment

Working...
                          X