Announcement

Collapse
No announcement yet.

GeForce GTX260 ซ้ำรอยกับ GeForce 9800GTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GeForce GTX260 ซ้ำรอยกับ GeForce 9800GTX

เป็นเรื่องแล้วครับ ตอนนี้ราคาของ GTX260 ลดลงตลอดครับเพราะว่าทาง Nvidia ได้ปวดหัวกันสักหน่อย เพราะว่าจะพยายามสู้ HD4870 ให้กินขาดให้ได้ แต่เจ้าตัว GeForce GTX260 ออกมาก็ยังสู้ไม่ได้อยู่อีก(มันก็แค่นิดด้วยเองนะอย่าไปคิดมาก) เลยดันเจ้าตัว GeForce GTX260 Core216 มาสู้ครับ จนทำให้ GeForce GTX260 นั้น ทำให้ค้างสต็อก ทาง Nvidia เลยลด ลดแล้วก็ลด เดือน ธันวาคม นี้ราคาจะลดลงเหลือ8xxx ครับ แล้วมันก็จะลดลงไปอีกในปีหน้า
    แล้ว (มาความลับมาบอกอีกครับว่าเดือนธันวาคมนี้ GTX280+ กับ GTX350 ที่ใช้ชิป GT300 มากับ GDDR5 2GB 512-bit มาไทยแน่ครับแต่ยังไม่ขายกั๊กไว้ปีหน้าเลยเอามาไว้เฉยๆ มีเว็บขายของที่แดนจิงโจ้ได้เผยรายชื่อการ์ดจอที่จะมาอยู่ในสต็อกของเขา ด้วยชื่อรุ่นและสเปกที่น่าสนใจ อย่าง GTX280+ ที่คาดว่าจะเป็นการ OC การ์ดเดิม ให้สู้เค้าได้ และ GTX350)

เก็บเงินกันไว้เล่น Series 200 กันครับ ผมว่าแล้วมันต้องเป็นแบบนี้

Comment

555+เพิ่งซื้อ9800gtx+ไปไม่ถึงเดือนช้ำอีกแล้วหรือเรา

Comment

มันก็ปกติ ไม่ใช่เหรอครับ ทุกค่ายก็ออกใหม่ๆเกือบทุกไตรมาส ช้ำน้อยช้ำมากไงก็ช้ำเหมือนกัน

แต่ถ้ามีเกมที่กินสูงกกว่าไครซิสออกมาอีก อันนี้อาจจะได้ขายคอมซื้อ ps3

Comment

หุหุ

Comment

พอใจในสิ่งที่เรามี

Comment

ระหว่าง GTX260 กับ 9800GTX+ ช่วงว่างมันน้อยไป เพราะ 9800GTX+ ต่างกับ GTX260 น้อยมาก

Comment

พอเพียง *0*

Comment

ไม่โลภๆ

Comment

ไม่มีตังๆ

Comment

เราไำม่มีกะตัง ไม่สนใจ

เรารอราคาลดอย่างเดียว - -

Comment

เหลือสัก 3 พัน แล้วจะไปสอยสักตัว

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                          ระหว่าง GTX260 กับ 9800GTX+ ช่วงว่างมันน้อยไป เพราะ 9800GTX+ ต่างกับ GTX260 น้อยมาก
                          น้อยยังไงอะครับ พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนจาก 9800GTX+ มา

ผมคิดว่ามันไม่น้อยนะครับ

ยกตัวอย่างเช่น ผมจอ22 เล่นที่ 1680*1050 สุดทุกอย่าง ตัวเดิมผมจะไม่ลื่นคือหันบ่อยๆเยอะๆ มันจะผืดๆเห็นๆเลย แต่พอมา 260 ตัวนี้ ไม่มีอาการอย่างว่าครับ

ลองเช็ค fps ดู ขึ้นมากกว่าเดิมแค่ 6-10 เฟรมเอง แต่ในระดับสูงขนาดนั้นก็เห็นผลจะๆนะครับ

หากใครจอเล็กอยู่แล้ว 9800GTX+ เปลี่ยนเป็น 260 คงไม่รู้สึกต่างเลยเพราะปกติก็ลื่นปื้ดอยุ่แล้ว

Comment

สรุปใช้อะไรดีละครับ

Comment

รับราบ แต่ GTX350 มาไวนะเนี่ย *0*

Comment

Working...
                              X