Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประสบการณ์การซื้อ Macbook ที่ย่ำแย่ ที่ Paragon by Copperwired

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพราะเราเป็น USER ไงครับ
    ผมถึงมองแบบนั้น
    ไมไ่ด้เห็นแก่ตัว แต่ แบรนด์ระดับนี้ ทำไมปล่อยให้เกิดเรื่องแบบนี้???

Comment

บางทีอาจเป็นมาตั้งแต่ขึ้นตอนการผลิตนะครับ เป็นผมก็คงเซงเช่นกัน
      1.ของระดับนี้ QC ทำอะไรอยู่ครับ?
      2.เป็นตอนขนส่งหรือเปล่า ขนส่งต่างประทศมาไทย ห่วยหรือ?

งั้นไปซื้อacer ห่วยๆดีกว่าครับ ของยังไม่มีรอยเลย เหอๆ

Comment

ทำใจครับ
        อย่าโทษร้านเลยครับ
        โทษเราเองที่ไม่ได้ดูดีกว่า

ผมเห็นใจร้านทั้งๆที่ไม่ค่อยชอบร้านนี้ แต่เราออกมาแล้วเค้าจะรู้ได้ยังไงว่ามาจากทาง apple จริงไม่อย่างนั้นจขะให้เช็คทำไม

Comment

เหอะๆ

Comment

ทำใจครับ รอยอาจจะขัดใจ เอาสิ่งที่ภูมิใจไปคิดดีกว่าครับ จะได้ปลง อุอุ

Comment

ของแถมจาก iStudio ปกติก็ดูถูกลูกค้าอยู่แล้ว

Comment

เนื้ออลูมิเนียม รอยแค่นี้อย่าไปซีเรียสเลยครับ ไม่ได้ทำให้เรามีชีวิตย่ำแย่ลงหรอกครับ เอาคอมที่เราเก็บเงินซื้อมาหลายปี มาสร้างประโยชน์ หรือทำรายได้ให้เราดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by bbliverpool View Post
                  ทำใจครับ
                  อย่าโทษร้านเลยครับ
                  โทษเราเองที่ไม่ได้ดูดีกว่า

ผมเห็นใจร้านทั้งๆที่ไม่ค่อยชอบร้านนี้ แต่เราออกมาแล้วเค้าจะรู้ได้ยังไงว่ามาจากทาง apple จริงไม่อย่างนั้นจขะให้เช็คทำไม
                  +1 ครับ ความผิดนี้คงโทษฝ่ายใดไม่ได้ ถือว่าเป็นบทเรียนครับ ^^ ถ้าออกจากร้านปุ๊ปยังไงเราก็ไม่รู้100% ว่ารอยนี้มันมาตอนไหน

Comment

คิดให้สบายใจนะ ของซื้อมาใช้ซักวันมันก็ต้องเป็นรอยไม่มากก็น้อย (ถ้าไม่ได้เก็บขึ้นหิ้งบูชาซะก่อนนะ) เมื่อมันแก้ไขไม่ได้แล้วก็จากนี้ไปป้องกันมันให้ดีที่สุด หาซื้อเคสมาใส่ จะวางจะหยิบต้องรอบคอบทุกครั้ง และอย่าให้ใครยืมไปล่ะ(อันนี้สำคัญมาก เกิดกับตัวเอง ให้เพื่อนยืมกลับมาเป็นรอยเถียงกันแทบตาย ทะเลาะกันแรง)

Comment

ผมไปซื้อที่ห้างแถวรังสิต ตอนแรกกะว่าจะไปสอยเอาnotebook asus ซักตัว แต่ไม่มีเลยครับตัวที่เราต้องการร้านบอกว่าของหมด ว่าจะเข้ามาหาแถวประตูน้ำ ก็กลัว พอดีเหลือบไปเห็นลูกแอ๊ปเปิ้ล เลยเข้าไปถาม mbp รุ่นใหม่มาแล้วด้วย มีของทุกรุ่นเลย ชั่งใจอยู่นาน เลยสอยตัว 15" รุ่นต่ำสุดมาครับ พอดีคืนนั้นก็ไปทำงานตัดต่อวีดิโอ ลื่นมากเลย ประสบการณ์นี้ไม่เคยเจอใน pc ประทับใจมากครับ แต่ผมก็ชื่นชมได้ไม่นาน ก็ปรากฏจุดสีแดงขึ้นกลางหน้าจอด้านบนใต้กล้อง Dead pixel ครับ เซ็งเลยครับ โทรไปถามร้าน ร้านบอกให้เอาของมาพร้อมกล่องถึงจะเปลี่ยนได้ แต่กล่องผมอยู่บ้านที่โคราช ผมก็ไม่บอกร้านว่ากล่องผมเอาไปให้ไม่ได้ ก็เลยเสี่ยงวันรุ่งขึ้นเอาไปให้ร้าน ร้านก็โทรเช็คทางบริษัท บริษัทบอกว่าต้องลงมาจากขอบจอ สองนิ้วถึงจะเปลี่ยนให้ ผมใจหายไปอยู่ตาตุ่ม แต่น้องรู้สึกจะเป็นผู้จัดการก็บอกไม่เป็นไรหนูเปลี่ยนให้ แต่พี่ต้องเอากล่องมาให้หนูนะ ก็เลยบอกว่าจะส่ง EMS มาให้ เค้าก็ยอม ขณะที่ช่างกำลังสาละวนลงโปรแกรมตัวใหม่ให้ผมอยู่ ผมก็เดินดูไปเรื่อย ๆ ไปสะดุดตากับเจ้า 17" มาก น้องผู้จัดการ เดินเข้ามา จะเปลี่ยนมั้ยหล่ะพี่ ผมก็บอก ได้ด้วยเหรอ เค้าก็บอกได้ เลยเพิ่มเงินไปหมื่นกว่าบาท หิ้ว 17" กลับบ้าน ก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ร้านให้กับเราในทางบวก บอกไว้ครับ ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับร้านเลย คืออยากจะบอกว่าร้านดี ๆ ก็มีนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

= =" แล้วใครช่างขุดกระทู้เก่ามาเล่าใหม่เนี่ย ??

Comment

Originally posted by YaEvolution View Post
                          = =" แล้วใครช่างขุดกระทู้เก่ามาเล่าใหม่เนี่ย ??
                          เห็นด้วยครับป่านนี้จขกท.คงซื้อเครื่อง new MacBook pro มาใช้แล้วมั้งครับ

ตอนแรกก็คิดว่าparagon เปิดแล้วอิอิ

Comment

ทำใจครับ ถ้าเจอแบบนี้ต้องเช็คเครื่องตั้งแต่แรกก่อนที่จะรับเครื่องเลย ถึงจะไม่มีปัญหาครับ ตอนผมพาเพื่อนไปซื้อ macbook white มีรอยบิ่นเล็กๆ(เล็กมากๆมิลเดียวได้) ยังขอเปลี่ยนเครื่องก่อนรับของเลยครับ ทางร้านก็ยินดีเปลี่ยนให้
                            แต่ถ้าออกมาจากร้านแล้วก็ถือเป็นความรับผิดชอบเราแล้วครับ

Comment

ผมแกะกล่องมาไม่มีตำหนิก็หิ้วกลับบ้านแล้ว โปรแกรมไร้สาระไรลงเองก็ได้ ไม่ต้องให้คนอื่นมาแตะต้อง

Comment

กรณีคุณคนนี้ อาจมองได้สองเเง่

เเต่กรณีของผมล่ะครับ

ผมเคยซื้อ Bose Comp 5 ครับ

ระหว่างที่เเพคของ พนักงานทำตู้ซับผมหล่น โครมมมมมม ดังลั่นร้าน

คือไม่ได้หล่นสูงนะครับ เเต่คงเพราะมันหนัก เลยเสียงดัง

สรุปว่า มันไม่เจ๊ง เเต่ . . . มันเป้นตอนหลางคืนเเล้วไงครับ ผมมองไม่เห็นมากนัก

พอ พนักงานบอก ไม่เป็นไรๆครับ ทำตกพร้อมโฟม ผมก็เออ เสียงปกติ ไม่น่าจะเป้นไรถ้าตกพร้อมโฟม

มาดูชัดๆรุ่งขึ้น มีรอยตรงมุมครับ

ตกพร้อมโพม ฟมเบ้อเร่อ ทำไมมีรอยได้เนี่ย

จะเอาไปเปลี่ยน มันบอก เปลี่ยนไม่ได้ซะงั้น

ผมไม่ว่างพอจะไปเถยงกัมัน เเละไม่ได้คิดจะขาย ลำโพงก็ไม่เสีย

สรุป เซ็งครับ

Comment

Working...
                                X