Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ mouse logitech v450 nano มีข้อสงสัยครับ ช่วยตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ mouse logitech v450 nano มีข้อสงสัยครับ ช่วยตอบหน่อยครับ

เพิ่งซื้อเมาส์ไร้สาย logitech v450 nano มาจากงานคอมมาร์ท ลองใช้งานดูแล้วไม่มีปัญหาแต่อย่างใด แต่มีข้อสงสัยเกี่ยวกับไฟแสดงสถานะแบตเตอรี่ ที่อยู่ด้านบนเมาส์ เวลาเปิด power เมาส์ ไฟนี้จะสว่างเป็นสีเขียว สักแปบก็ดับไป เลยสงสัยว่าของคนอื่นๆไฟนี้จะแสดงผลตลอดเวลาที่ใช้งานหรือป่าวครับ

อาจถามผิดห้อง แต่เห็นว่ามันเป็นเมาส์โน๊ตบุ๊คเลยคิดว่าถามห้องนี้น่าจะมีคนที่เคยใช้

ขอบคุณครับ

ผมเดาว่า ถ้าไม่ได้ใช้นาน ๆ เมาส์จะมีการแสตนบายตัวมันเองน่ะคับ แต่พอเรามาใช้อีกทีมันจะกรตุ้นการทำงานของตัวมันเองอีกที เลยทำการ หาสัญญาณของตัว recieve น่ะครับ ผมก็ใช้อยู่ vx nano ครับ

Comment

คือเวลาเปิดปุ่ม power เมาส์แล้ว ไฟแสดงสถานะของ battery จะโชว์อยุ่ประมาณ 5 วินาที แล้วก็ดับน่ะครับ ผมเลยสงสัยว่ามันโชว์แค่นี้ หรือว่าจริงๆมันต้องโชว์ค้างไว้ตลอดตอนที่เราใช้งาน กัวซื้อมาได้ของพิการจะได้รีบเอาไปเคลม อ่านในคู่มือบอกแค่ว่า ไฟแสดงสถานะแบตจะกระพริบเป็นไฟสีแดงตอนถ่านใกล้หมดแค่นั้น

Comment

ของผมใช้ v470 ลักษณะไฟจะเป็นแบบ ออกมาตอนเปิด 5 วิ แล้วดับครับ แต่ใช้งานได้ตามปกติ
        ถ้าหงายเมาส์ก็จะมีไฟสีเขียงขึ้นด้านใต้ตัเมาส์ให้เห็นว่าทำงานอยู่ แต่ด้านบนจะดับครับ
        ยกเว้นเมื่อไม่ได้ขยับนานๆ พอไปขยับไฟด้านบนจะขึ้นมาทีนึง

Comment

จะบอกแค่ว่า ตัวนี้สุดยอดมาครับ receiver ตัวนิดเดียวเอง เสียบไว้กับ notebook ค้างเอาไว้เลย อิอิ

Comment

น่าจะปกตินะ ไฟสถานะที่ VX Nano ที่ใช้อยู่ก็ไม่ใช่ติดตลอดเวลาเช่นกัน

6 เดือนแล้วที่ใช้ทุกวันๆละ 10 ชม.ขึ้น เพิ่งเปลี่ยนถ่านไปครั้งเดียวเอง

เคยทดสอบความเข้มของสัญญาณ ควบคุมได้ไกลตั้งเจ็ดเมตรแน่ะ

Comment

ผมว่าปกตินะครับ ผมก้ใช้มาได้จะ 4 - 5 เดือนแล้วครับ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอาไรเลยครับ ^^

สังเกตุได้ว่า ไฟด้านบนจะติด เฉพาะเวลาที่เราไม่ได้ขยับเมาส์เป็นเวลานาน ๆ หรือ ปิดและเปิดเมาส์ใหม่ ไฟจะขึ้นเพราะมันคงหาสัญญาณของตัวรับสัญญาณ น่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ ลองไปดูที่เค้ารีวิวเมาส์ตัวนี้ใน youtube ไฟก็ขึ้นแบบเดียวกัน โล่งอกไปทีครับนึกว่าได้ของไม่สมประกอบมา ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบครับ เมาส์ตัวนี้สุดยอดมากครับ ซื้อมาตอนงานคอมมาร์ทวันแรก พอวันที่ 2 จะไปซื้ออีกขายหมดไปแล้วครับ

Comment

เท่าไหร่หรอคับ

Comment

Originally posted by liar View Post
                    เท่าไหร่หรอคับ
                    1,490 บาทครับ

Comment

Working...
                    X