Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยว3d marks 6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยว3d marks 6

คือผมเพิ่งได้ลองเอา3d marks 6มาลงดูเล่นๆ ปรากฏว่าคะแนนอยู่ที่15kกว่าๆ(มันมากหรือน้อยครับเนี่ย แบบว่าไม่เคยลองมาก่อน) แล้วทีนี้มันมีข้อสงสัยอยู่ว่าทำไมตอนcpu testเนี่ย เฟรมเรทมันถึงอยู่ที่แค่1กว่าๆเองอ่ะครับ ปกติมันควรจะอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ แล้วต้องทำยังไงมันถึงจะได้สูงกว่านั้นครับ

4870 ผมได้ไม่ถึง 15k เลย

Comment

15K ไม่น้อยเลยนะนั้น ของผมขุดยังไงก็ได้แค่ นี้เองคับ

Comment

สงสัยจะตัวแม่ ไม่งั้นไม่ถึง 15 แน่

Comment

15นี่ QX+280gtx ละมั้ง

Comment

15เค ถือว่าเยอะแล้วท่าน

Comment

ขณะเทสCPU ถึงใช้CPUแรงแค่ไหนมันก็กระตุกใน2ฉากเทสนั้น ดูผลCpu Scoreตอนท้ายดีกว่าครับ เปรียบเทียบคะแนนรวม + คะแนนแยกแต่ละส่วนของท่านกับผลเทสของท่านอื่นๆที่มีSystemสเป็คใกล้เคียงกันดู หรือทดลองเล่นเกมใหม่ๆก็ได้ถ้าไม่กระตุกก็น่าจะOkแล้ว (ท่านได้15k ก็น่าจะลื่นทุกเกมแล้วเนอะ หุ หุ)....เรื่องความแรงท่านสิงสถิตอยู่ในบอร์ดนี้ไม่กี่วัน คะแนน3DMark2006 ของท่านก็จะเพิ่มขึ้นเองครับ หุ หุ

Comment

เอ่อ.... แล้ว system ท่านอะไรละครับ ไม่บอกหน่อยหรอ....

บอกแต่ คะแนน 15k ผมก็ตอบไม่ถูกหรอกว่า เครื่องท่านแรงแล้ว หรือ ที่จริงควรจะแรงกว่านี้

เวลา เทส cpu ได้เท่านั้น ปกติครับ

Comment

System ละ
                  ไม่บอกแล้วจะรู้ได้ไง ว่าปกติอะปาว
                  QX9770 + HD4870X2 ถือว่าน้อยไป

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    System ละ
                    ไม่บอกแล้วจะรู้ได้ไง ว่าปกติอะปาว
                    QX9770 + HD4870X2 ถือว่าน้อยไป
                    ประชดมั้ยท่าน 555

Comment

อ่อครับ

cpu: q9550 2.83GHZ
                      vga: gtx 280
                      MB: StrikerII Formula
                      ram: 2gb
                      HDD: 250gb

คือที่ถามนี่ก็ไม่ได้กะจะโชว์อะไรหรอกครับ แค่สงสัยว่าทำไมเฟรมเรทมันเตี้ยติดดินขนาดนั้นครับ เลยอยากรู้ว่าปกติแล้วคนอื่นเค้าได้เฟรมเรทกันเท่าไหร่ตอนที่เทสcpu ไว้เดี๋ยวคราวหลังจะเอารูปคะแนนมาให้ดูครับแล้วช่วยบอกหน่อยครับว่าอะไรมันควรจะเป็นเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by LVTHN View Post
                        อ่อครับ

cpu: q9550 2.83GHZ
                        vga: gtx 280
                        MB: StrikerII Formula
                        ram: 2gb
                        HDD: 250gb

คือที่ถามนี่ก็ไม่ได้กะจะโชว์อะไรหรอกครับ แค่สงสัยว่าทำไมเฟรมเรทมันเตี้ยติดดินขนาดนั้นครับ เลยอยากรู้ว่าปกติแล้วคนอื่นเค้าได้เฟรมเรทกันเท่าไหร่ตอนที่เทสcpu ไว้เดี๋ยวคราวหลังจะเอารูปคะแนนมาให้ดูครับแล้วช่วยบอกหน่อยครับว่าอะไรมันควรจะเป็นเท่าไหร่ครับ
                        ผิดปกติ ละ ถ้างั้น
                        Q9550 + GTX 280 ต้องได้คะแนนประมาณ 16000-17000 นะ

Comment

ของผม 5xxx เอง อิอิ

Comment

ต้องสเปคผมครับถึง 15k ของท่านน่าจะแรงกว่านะ
                            Last edited by terquila; 6 Dec 2008, 19:55:12.

Comment

น้อยไปครับ spec นี้....

Comment

Working...
                              X