Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆใช้ Windows XP เวอร์ชั่นไหนกันอยู่ครับ แนะนำด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆใช้ Windows XP เวอร์ชั่นไหนกันอยู่ครับ แนะนำด้วย

คือว่ากำลังจะซื้อเครื่องใหม่ด้วย แล้วก็หาวินโดว์ลองใหม่ด้วย

ตอนนี้เล็งๆ SP2 ตัว Original กับ SP3 Original เหมือนกัน เพราะอยากได้แบบเบาๆ เอามาใช้งานทั่วไป เล่นเกมส์ ดูหนัง โหลดบิต

สงสัยอย่างนึงคือ HD ที่ผมจะซื้อมันจะเป็นแบบ SATA ครับ แล้ว Windows ส่วนใหญ่คนมักจะถามว่า ใช้กับ SATA ได้ไหม เลยอยากได้แบบ Original ที่มันสามารถลงได้กับ HD แบบ SATA อ่าครับ ช่วยแนะนำด้วย

สอนวิธีลงหน่อยครับ เป็นห่วงมากเลย (ส่งลิ้งค์ 2bbit มาให้หลังไมค์ก็ดีครับ อิอิ)

ขอบคุณมากครับบบบบบ

การติดตั้งระบบปฏิบัติการวินโดว์เอ็กซ์พี

Comment

ส่วนวิธีลงวินโดวืในรูปแบบ SATA แท้ๆ(AHCI)
      ในคู่มือเมนบอร์ดทีครับ มีรูปประกอบด้วย
      แต่...ถ้าจะให้อธิบายอย่างระเอียด ยกคอมมาบ้านผมเลยมา อิอิ
      อย่าลืมเบียร์มาสักลัง สมองจะได้ลื่นๆ (อ่ะล้อเล่น)
      ลองอ่าน แล้วทำความเข้าใจครับ แล้วก้ลองผิดลองถูก ไม่ต้องกลัวมันพัง
      ลงวินโดว์ไม่ผ่านเครื่องไม่พังหรอก ทำไปอ่านคู่มือไป อีกหน่อย ขรี้คร้า
      จะทำไปนั่งกินส้มตำไป 555

ส่วนตัววินโดว์ ออริจินอล ผมว่าดีสุดแล้ว ในความเห็นส่วนตัวผม
      ส่วนจะหาที่ใหน นะเหรอ อิอิ อันนี้ต้องใช้ความสามารถ ครับ

Comment

ตัว original นี่ค่อนข้างเสถียรที่สุดแล้วน่ะ ส่วนจะซื้อก็เอาที่เป็น support sata ich8 ขึ้นไป (ล่าสุดน่าจะเป็น ich9)

Comment

อืมม์..................

Comment

แผ่นละ150

Comment

ผมอันไหนใหม่สุดใช้อันนั้นอะครับ

Comment

sKz

Comment

sp3 ส่วนจะแต่งอะไรค่อยเพิ่มเองทีหลังครับ

Comment

skz sp3 oct08ORI จ้า หาได้ตามเวปบิตนะ

Comment

ลง Original แล้วแต่งเอง ดีที่สุด

ขี้เกียจแต่งเอง ก็ SKZ Nov ออกแล้วนะ อิอิ

แต่งเองยังไม่เป็นก็ ลองอ่านดูใน sig อิอิอิอิอิ

Comment

truefaster คับ sp3

Comment

เดิมๆ

Comment

ผมวิน 2006 v.8 ครับ เคย ใช้ v อื่นๆ มันมะค่อยดี คือเค้าโมกันมากไปง่ะ
                            อีกอย่างมะค่อบเจอบลูสกีนครับ

Comment

ใช้เดิม ๆ ดีที่สุดครับ ที่เจอบลูสกรีนเพราะไดร์เวอร์การ์ดจอครับ

Comment

Working...
                              X