Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหูฟังไว้ดูหนังสักรุ่นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหูฟังไว้ดูหนังสักรุ่นหน่อยครับ

งบประมาณไม่เกิน 2000 ครับ แต่ถ้าไม่มีจริงง ๆเิกินกว่านั้นก็ได้ ขอบคุณครับ

Sennheiser HD202

Creative HQ-1700

Comment

ในงาน คอมมาร์ต มีของ Phillip ลดราคามากมาย ของผมใช้ Shp8900 ตอนนั้นซื้อมาราคา 4990

ตอนนี้มันเหมือนจะล้างสต็อค เหลือ 2500
      ถ้างบมีแค่ 2000 เป๊ะๆ ไม่สามารถเพิ่มได้แล้วก็มี รุ่น Shp8500 ราคา 1950
      ตัวนี้จะต่างกันแค่ 8900 เป็นแบบเปิด 8500 เป็นแบบปิด
      คือ 8900 เปิดให้ด้านหลังหูฟังโล่งๆ ใช้อากาศในการขับเสียงด้วย ไม่อับและเสียงแน่น
      8500 เป็นแบบปิด เหมือนหูฟัง ทั่วๆไป คือมีวัสดุล้อมรอบตัวหูฟัง ( อันนี้ผมฟังแล้ว ไม่ค่อยผ่าน )

ลองดูได้ตามนี้คับ หน้า 2
      http://diy.alinkcorp.com/commart/commart.asp

Comment

ขอบคุณมากครับเดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปลองดู ไม่รู้ว่าเค้าจะให้ลองฟังไหม

Comment

หูฟัง Phillips บีบหัวนะครับ เสียงเหมาะสำหรับเพลงแนวแจ๊ซ

Comment

แล้วแต่รุ่นครับ ที่ผมใช้ใหญ่มาก ครอบหูสบาย Hi-End นะคับหรูหน่อย
            (ผมก็ไม่ชอบแบบแปะหูเพราะเล่นเกมดูหนัง มากกว่าใช้ลำโพง)
            Phillip Shp8500&8900ใหญ่กว่า HD202 ตรงส่วนที่ครอบหู ระบบลำโพงและวัสดุยังสู้ไม่ได้
            ตรงส่วนหนังๆ ที่ครอบหูของ HD202 ใช้ไปนานๆจะเป็นเกล็ดๆหลุดล่อนออกมา ถ้าโดนเหงื่อหรืออื่นๆ ( เพื่อนใช้นะ )
            ถ้าจะให้เทียบเท่าหรือใกล้เคียง ก็ต้อง รุ่น HD555 , HD595
            ซึ้งราคา ก็ HD555 = 5-6 พัน ส่วน HD595 7-8 พัน +-1000 แต่ตอนที่ผมจะซื้อมันตั้ง 10000 นึง -*-
            และไม่ใช่กึ่งแปะกึ่งครอบหูแบบ Creative HQ-1700 นะคับ ทางด้านวัสดุขอ shp8900 ดีและใหญ่กว่าเยอะ
            แนะนำว่าลองฟังก่อนก็ได้นะคับ ถ้าเค้าให้ลองนะ -.-''

Comment

ราคาพอได้ครับ แต่อยากลองฟังก่อนจัง ไม่รู้เค้าจะให้ลองฟังไหม

Comment

Sennheiser HD202 ที่ Commart 890 บาท ประกัน 3 ปีพอแล้วสำหรับผม เงินที่เหลือเอาไปซื้อแผ่นหนังมาดู

Comment

ตัวนี้มี เครียร์แล้น อยู่ 550 บาท ใส่สบาย ครอบมิดหู สาย6เมตร ยาวสัสๆ

Comment

แนะนำ Ultrasone 15G เข้าประกวด อาจเกินงบนิดหน่อย แต่คุ้มค่าแน่นอน เสียงวิ่งรอบหัวเลย ช่วงแรกๆๆต้องทนกับการบีบของมันหน่อย ต้องง้างๆๆหน่อย

Comment

สนใจ Ultrasone hfi-2200 ตัว top ไหมครับ

Comment

ผมใช้ Philips SHP-9000 ใส่สบาย เสียงใส ไม่บีบหัวดีครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          ตัวนี้มี เครียร์แล้น อยู่ 550 บาท ใส่สบาย ครอบมิดหู สาย6เมตร ยาวสัสๆ

เสียงเป็นไง อ่ะครับ
                          ว่าจะซื้อเหมือนกัน สายมันยาวดี เดินไปได้ทั่วห้องเลย อ่ะ

Comment

Originally posted by suek View Post
                            เสียงเป็นไง อ่ะครับ
                            ว่าจะซื้อเหมือนกัน สายมันยาวดี เดินไปได้ทั่วห้องเลย อ่ะ

ผมมีเป็นตัวเดียวกัน แต่สีดำ ต่างกันที่สีเงินจะมีตัวปรับความดังเสียงที่สาย ตัวดำไม่มี

ฟองนํ้าหนาหุ้มกำมะหยี่เรียบร้อย นุ่ม แต่ใครหัวโตใส่นานๆบีบหัวอ่ะ T_T
                            แต่ดีที่มันครอบหูมิดไม่เจ็บหู
                            ในกล่องแถมแจ๊คแปลงขนาดให้อีกชิ้นนึง

เสียงไม่มีอะไรเด่น ทุกอย่างเหมือนอยู่******งหูไปหน่อย เสียงถูกผลักไปไกลหู
                            เสียงระเบิดไม่ค่อยสะใจเพราะเบสมันไม่ค่อยมีครับ แต่สายยาว ผมดู TV ดึกๆก็ใช้ตัวนี้ล่ะ สะดวกดี ไม่ต้องต่อสาย
                            ตัวหูและสายแข็งแรงดีครับ
                            ยิ่งราคาลดด้วย คุ้มดี

Creative HQ-1700 ดูหนังเสียงดี เพราะเบสเด้งดี เสียงเครื่องตีโลหะก็กรุ้งกริ้งมากๆ ดูหนังสนุกครับ แต่ไม่ควรเอามาดูหนัง เพราะใส่นานๆ เจ็บหูมากมาย เพราะ pad มันไม่ครอบหู มันแปะไว้ที่ใบหู
                            และมันถูกออกแบบมาไห้พับได้ ตอนกางออกมาใช้ มันเลยบีบมากๆ เจ็บหูโคร_ๆ

แต่เป็นผมซื้อ HD202 แต่ราคาCommart 890 บาท อิๆๆๆ สายยาว ใส่สบาย ถูกโครต เสียงโอเค ใช้ไปซักปีกว่าๆ พังโยนทิ้ง ไม่ต้องคิดมาก - -*
                            Last edited by nitroboy; 24 Nov 2008, 16:47:07.

Comment

Working...
                            X