Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows 64bit สามารถใช้โปรแกรมของ32bitได้ทุกโปรแกรมไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows 64bit สามารถใช้โปรแกรมของ32bitได้ทุกโปรแกรมไหม

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ พอดีจะลองเอามาใช้ได้เห็นเพื่อนที่มหาลัยบอกว่าดีกว่า32bitเยอะ

อ๋อ ผมลองมาละ ยังไม่ทุกโปรแกรมคับ จริงอยู่ที่จะมี Folders ของ 32Bit แต่มันก็ไม่ใช้ว่าจะใช้ได้ทุกโปรแกรมของ 32 bit

Comment

ตอนลงมันจะแยกที่ลงครับผม

Comment

ถ้าทำเป็น ได้ทุกโปรแกรม ถ้าทำไม่เป็น จะมีปัญหากับโปรแกรมที่มันเป็น Shell Extension

Comment

แล้วมันทำไงอ่ะครับ

Comment

ขุดๆ

Comment

คลิกขวาที่โปรแกรมที่จะติดตั้ง => Properties => Compatibility => Check "Run this program in compatibility mode for => เลือก windows ที่ต้องการ => Apply => Ok

แต่ผมก็เคยเจอเหมือนกัน ที่เลือกแล้วก็ยังติดตั้งไม่ได้....เพิ่งเจอ 1 ตัวครับ จำไม่ได้แล้วว่าโปรแกรมอะไร

Comment

Xpไม่ทุกโปรเเกรมครับ
                ส่วนมากจะ vista 64 bit ครับเพราะมันมี Wow จำลอง 32 bit ครับ

Comment

ถ้าอยากให้โปรแกรมที่มันมี Shell Extension 32 บิทใช้ได้ อ่านดูในนี้คับ http://support.microsoft.com/kb/895561

Comment

Working...
                  X