Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Creative SB 0100 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Creative SB 0100 ครับ

สวัสดีครับ....

เมื่อหลายๆวันก่อนโหลดหนังHD มาดูหลายเรื่องอยู่

แต่เสียงครับ! มันไม่เข้าหูเลย

เวลามีเสียงแทรกเยอะๆหลายจังหวะหลายเลเยอร์เสียง แล้วมันเหมือนกับเสียงที่ออกมามันไม่สมดุล หรือ ยังหน่วงๆเสียงอยู่เลย

อยากรู้ว่ามีไดร์ฟเวอร์เสียงที่มันทำให้เสียงมันสมบูรณ์ขึ้นกว่าไดร์ฟเวอร์ของมันเองบ้างเปล่าครับ

ดูหนังแล้วค่อนข้างเสียอารมณ์

อิอิ ขอบคุณงับ

ใช้โปรแกรมอะไรเปิดครับ ลองใช้ windows media classic ดู

Comment

หนัง mkv ที่ท่านๆทั้งหลาย ดูกัน soundtrack ไม่ได้เหนือกว่า DVD ธรรมดา

ตัวแปรของคุณภาพเสียงก็ขึ้นอยู่กับ directshow filter ที่เลือกใช้งาน และ ค่า setting ด้วย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        หนัง mkv ที่ท่านๆทั้งหลาย ดูกัน soundtrack ไม่ได้เหนือกว่า DVD ธรรมดา

ตัวแปรของคุณภาพเสียงก็ขึ้นอยู่กับ directshow filter ที่เลือกใช้งาน และ ค่า setting ด้วย
        อ่อครับ ขอบคุณครับ ตอนแรกนึกว่าไม่เกี่ยว

มีตัวไหนแนะนำดีๆป่าวครับ

ถ้าใช้ DivX คู่กับ ตัว FFD Dec. จะเข้ากันป่าวอ่ะครับ

ตอนนี้ใช้ DivX กับตัว VLC Media เปิดดู ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหรเลย

Comment

Working...
        X