Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมเป็นอะไรหรือป่าวครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมเป็นอะไรหรือป่าวครับ ???

เรื่องมันก็มีอยู่ว่า ใช้คอมไปปกติ อยู่ดีๆๆมันก็ Restart เองอะครับ

และลงเกมส์ Need for Speed Carbon และ Most Wanted มันก็เด้งออกมา

ผมถามไปที่คนที่ผมซื้อแผ่นมา เขาบอกว่า เครื่องผม อาจจะ Overload อะครับ

เลยมาถามพี่ๆๆในนี้อีกทีเพื่อความแน่ใจ ปกติตอนเล่นเกมส์ โหลดBit ไปด้วยอะครับ

อ่ออ ตอนเล่นอย่างอื่นปกติ บางทีมันก็Restart เองเหมือนกันนะครับ คอมเพิ่งซื้อมา1 อาทิตร์เองอะครับ

สเป็คคราวๆๆๆครับ

Intel Core2Duo 2.66GHz
    SAPPHIRE Radeon HD3650 Overclock Edition
    Ram 2GB
    Hdd 320GB

กังวลใจอะครับ แต่ตอนเปิดคอมก็เอาพัดลมแล้วเปิดเบอร์3จ่อเลยนะครับ อุณหภูมิ HDD ประมาณ 38C อะครับ...

เช็ค PSU ดู ไฟอาจไม่พอ

Comment

Originally posted by nanana001 View Post
      เช็ค PSU ดู ไฟอาจไม่พอ
      เช็คยังไงอะครับ พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมอะครับ ใช้อย่างเดียว ตอนที่ซื้อพี่ผมคุยกับที่ร้านอะครับ(HardWareHouse)

Comment

เป็นที่ตัวเกมส์ไม่สมบูรณ์รึป่าวครับ ลองเล่นหลายๆเกมส์ดูก่อน

Comment

Originally posted by nua25_btkk View Post
          เป็นที่ตัวเกมส์ไม่สมบูรณ์รึป่าวครับ ลองเล่นหลายๆเกมส์ดูก่อน
          ไม่แน่ใจอะครับ แต่ผมติดต่อเขาไปแล้ว เขาบอกว่าเขาลองเทสแล้วไม่มีปัญหาอะครับ...

Comment

ตกลง คอมผมเป็นอะไรเอยยยย

Comment

Working...
            X