Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรดเมนบอร์ด แนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรดเมนบอร์ด แนะนำด้วยครับ

คือ ผมใช้ Cpu Phenom X4 9550 บอร์ด GA-MA770-DS3 การ์ดจอ HiS 4850 ซึ่งใช้งานอยู่ก็โอเคในระดับนึง แต่น้องชายก็กำลังจะประกอบเครื่องใหม่ ผมว่าจะให้บอร์ดตัวที่ใช้อยู่ให้น้องไป แล้วผมจะอัพเกรดบอร์ดใหม่ คืออยากได้แบบที่ ใส่แล้วเสถียร ไม่ชอบคล็อก ที่สำคัญอยากได้บอร์ดที่มัน Cross fire ได้ น่ะคับ เรื่องของงบประมาณก็มีพอสมควรแต่ เลือกไม่เป็นครับไม่รู้จะไปซื้อรุ่นไหนที่มันเหมาะๆดีครับ ขอบคุณครับ

งบละครับ

??

Comment

งบประมาณ 5000-10000 ครับ

Comment

ถ้างบขนาดนี้เล่นM3A MVP Delux

ประมาณ 7000กว่าครับหุๆ

Comment

มีตัวอื่นๆแนะนำอีกมั้ยครับ ไว้เป็นตัวเลือกน่ะครับ

Comment

ชอบปวดหัวๆ ก็ DFI 790FX M2R

หุๆ

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
              ถ้างบขนาดนี้เล่นM3A MVP Delux

ประมาณ 7000กว่าครับหุๆ
              ผมเห็นที่ตะวันนาบางกะปิ เหลือ 4500 แล้วคับ ประกัน DCOM

Comment

ประกันเทพ D com

Comment

GigaByte GA-MA790X-DS4 ราคา 4,070 บาท

Comment

Cross fire ไม่คุ้มหรอกงับ เอา Asrock N61P-S ก้อแรงแล้ว เอาตังเหลือไปถมใส่กาดจอแรงๆดีกว่า

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
                      GigaByte GA-MA790X-DS4 ราคา 4,070 บาท

ถ้าตัวนี้กับการทำ Crossfire ด้วยการ์ดรุ่นสูงๆ ไม่เหมาะนักครับ ถ้าทำด้วยการ์ดรุ่นกลางๆ ก็ OK เพราะถ้าทำงาน แบบ Crossfire แล้ว PCI-E ทั้งสองช่อง จะทำงาน แค่ 8X + 8X เท่านั้นครับ

Comment

M3A MVP Delux > it mall รัชดา 4400 บาท
                        แต่ต้องระวังพนักงานสาวสวยหน้าตาตกกระ
                        ด่าเอานะครับ

Comment

Working...
                        X