Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ ghost F80S-4P119C ที่ลง xp ยังไงคับ ผมทำไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ ghost F80S-4P119C ที่ลง xp ยังไงคับ ผมทำไม่ได้

คือผมลองลง windows xp SP3 ซึ่ง support กับ SATA รึป่าวผมก็ไม่รู้นะ แต่ว่ามันก็ไม่มี unknown device อะไร
    ทีนี้พอผมลงโปรแกรมหมดแล้วอยากจะโกสต์ โดยใช้ norton ใน hiren 9.5 มันก็จะมีให้เลือก yes no เต็มไปหมดเลยอ่ะคับ
    ผมลองเลือกทั้งแบบที่เป็น auto ตามมัน แล้วก็แบบที่ yes หมดเลย มันก็ฟ้องเหมือนกับว่า load failed อะไรซักอย่างเนี่ยแหละฮะ ทั้งสองแบบเลยนะคับ
    เสร็จแล้วมันก็เข้า norton ได้นะ แต่ว่านานกว่าปกติมาก แล้วพอเลือก partition to image มันก็ฟ้องว่า there is no valid... อะไรซักอย่างเนี่ยแหละคับ
    แล้วก็ทำอะไรต่อไม่ได้เลยอ่ะคับ

ใครรู้วิธีแก้บ้างช่วยบอกผมทีคับ กำลังเดือดร้านมากเลยฮะ เพราะว่าอยากจะลองลงวินโดว์หลายๆตัวแล้ว ghost เก็บไว้
    ขอบคุณมากคับ

เพิ่มเติมคับ มันบอกว่า There is no valid source drive

Comment

ผมพึ่งได้วิธี Ghost vista มาใหม่อ่าครับ ไม่รู้ว่าใช้ได้หรือไม่ ก็คือ ลองหาวิธีบูธ Dos จาก flash drive หรือ
      ฟรอปปี้ A ดูครับ จากนั้นก็ใช้ Ghost V11 ดูครับ น่าจะใช้ได้เหมือนกาน แต่ผมอยาก ได้ Driver F80S-4P119C
      For XP ที่เป็นรุ่นเดียวกับ ของคุณอ่าครับ ช่วยส่งมาได้ไหมครับ coco30124@hotmail.com ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X