Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา ต้องกด Ctrl+Alt+Del ก่อนเ้ข้าวินโดว์ ใส่ password ทุกครั้งใครแก้ได้ช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา ต้องกด Ctrl+Alt+Del ก่อนเ้ข้าวินโดว์ ใส่ password ทุกครั้งใครแก้ได้ช่วยผมที

น้าผมต้องทน กดแป้น Ctrl+Alt+Del ก่อนเข้าวินโดว์ แล้วต้องใส่พาสเวิร์ด(แต่กด Enter ก็เข้าได้)มาเป็นปีแล้วครับ
    หาวิธีแก้ไม่เจอสักที พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใด พอรู้วิธีแก้ ช่วยแนะนำด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

วินโดว์อะไรครับ

Comment

เป็น window XP ครับ
      มันเหมือนปัญหาในวินโดว์ เซอร์เวอร์ไหมครับ

Comment

Start >> Run >> พิมพ์ netplwiz ในช่อง run แล้ว Enter

พอขึ้นหน้าต่าง User Accounts
        เลือก Advanced ดูตรง Secure Logon
        แล้วเอาเครื่องหมายถูก ตรง Require users to pass Ctrl+Alt+Delete ออก

Comment

เดี๋ยวจะลองทำเดี๋ยวนี้เลยครับ

ถามอีกนิดครับ เมื่อกี้มือซนมา ได้อ่านบทความนึง ที่บอกวิธี ไม่ให้วินโดวถามพาสเวิร์ดเข้าวินโดว์
          เขาให้พิม รหัสอะไรใน RUN นี่แหละครับ ผมก็ไปก๊อป มาใส่(คิดว่าจะช่วยผ่านที่ถามพาสเิวิร์ดได้)
          พอบูตเข้า วินโดว์ ไม่ถาม ให้กด Ctrl Alt Dele แต่มันเข้า Administrator ทำใ้ห้ข้อมูลของผมที่เก็บไว้ ตัว Admin ตัวเดิมเข้าใช้ไม่ได้อะครับ หาก็หาไม่เจอ จำรหัสที่พิมพ์ใน รันไม่ได้ หาในเว็บเดิมก็ไม่เจอแล้วอะครับ
          แต่ดูใน User accout ก็เห็นสองตัวครับ แต่เข้าไปไม่ได้ ช่วยด้วยนะครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

หรือไปแก้ใน Regedit ก็ได้ครับ
            HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon

แล้วด้านขวา ไปเปลี่ยนค่า ของ DisableCAD โดย ดับเบิ้ลคลิกขึ้นมา แล้วแก้จาก 0 เป็น 1

Comment

Originally posted by phukhamfa View Post
              เดี๋ยวจะลองทำเดี๋ยวนี้เลยครับ

ถามอีกนิดครับ เมื่อกี้มือซนมา ได้อ่านบทความนึง ที่บอกวิธี ไม่ให้วินโดวถามพาสเวิร์ดเข้าวินโดว์
              เขาให้พิม รหัสอะไรใน RUN นี่แหละครับ ผมก็ไปก๊อป มาใส่(คิดว่าจะช่วยผ่านที่ถามพาสเิวิร์ดได้)
              พอบูตเข้า วินโดว์ ไม่ถาม ให้กด Ctrl Alt Dele แต่มันเข้า Administrator ทำใ้ห้ข้อมูลของผมที่เก็บไว้ ตัว Admin ตัวเดิมเข้าใช้ไม่ได้อะครับ หาก็หาไม่เจอ จำรหัสที่พิมพ์ใน รันไม่ได้ หาในเว็บเดิมก็ไม่เจอแล้วอะครับ
              แต่ดูใน User accout ก็เห็นสองตัวครับ แต่เข้าไปไม่ได้ ช่วยด้วยนะครับ
              ขอบคุณครับ
              เหอๆ

Comment

ถ้าไม่รู้ว่าพิมพ์ อะไรลงไป ก็ช่วยยากแล้วครับ

Comment

เอ?? แล้วมีวิธีที่ไหนที่ทำให้ บูตเข้าิวินโดว์ ให้ถามพาสเวิร์ดก่อนไหมครับ
                  ที่ไม่ต้องเข้าตัว แอดมิันของวินโดว์เลย แต่ให้เข้าตัวแอดมินที่ผมมีอยู่เดิมแทนอะครับ

Comment

แก้ Ctrl+Alt+Del ตอนเข้าวินโดว์ได้แล้วครับ

แต่ยังเหลือ ตอนบูทเข้า มันยังมีหน้าต่างให้กรอก ยูสเซอร์ที่มันกำหนดให้เป็น admin
                    ช่อง password กด Enter ก็ผ่านครับ
                    อยากเข้าวินโดวที่มีหน้า Wellcome screen ปรกติอะ ไปแก้ใน control planal มันก็ไม่ยอมให้แก้ งง?เลยอะครับ

Comment

อืมม์......................

Comment

เข้ามาขอบคุณ พี่ๆเพื่อนๆที่ให้คำแนะนำครับ
                        ที่บอกมา ก็แก้ปัญหาได้ครับ
                        แต่ก็ยังเหลืออยู่บ้างไม่เป็นไร ...ยังไงก็ขอบคุณครับ
                        (เว็บนี้ ตอบไวมาก thank you)

Comment

ดูดครับ ความรู้ดีๆทั้งนั้น

Comment

เข้ามา งง

เอ่อ นางนอน sig rep บน ปานนี้ แก่แล้วมั้งคับ - - Rena Tanaka

Comment

Working...
                            X