Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ มันมีอาการแปลกๆตอนเข้าเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ มันมีอาการแปลกๆตอนเข้าเกม

วันนี้ผมไปซื้อแรมมา 2 ตัว ตัวละ 2 GB มาใส่
    หลังจากใส่ ผมก็เปิดคอมเล่นตามปกติ
    แค่พอเข้าเกม เล่นได้ซักพักมันจะเด้งออก แล้วขึ้น error ตามรูปครับ

ไม่ทราบว่า อาการเป็นที่อะไรครับ
    แล้วจะแก้ปัญหายังไงครับ
    การ์ดจอ driver ver . 8.11 ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลบไดร์เวอร์ VGA
    แล้วลงใหม่ ดู

Comment

ลงลบ Driver แล้วลงใหม่ดู

ไม่ก็ ลองถอดแรมแล้วลองเข้าเกมส์ดู ว่าเป็นไหม

Comment

ตาม พี่สำโรง กับพี่ สะดือ

จดๆ

Comment

ลบไดร์เวอร์ แล้วลงใหม่แล้วครับ
          ทีแรกเข้าเกม เล่นๆไป แฮงค์ จอเป็นเส้นๆสีขาว
          เลยลบไดร์เวอร์ของ nvidia ที่ค้างๆอยู่ในเครื่อง
          หลังจากลองเล่นเกม ก็หายจอขาวครับ
          แต่อาการขึ้นเหมือนเดิม

Comment

ฮ่าๆๆๆ กาดจอ ของ ATI ก้อเงี้ยเเหละ ไม่ค่อยดี ใช้ nvidia ดีกว่าเยอะ ไร้ปันหา อิิอิ

Comment

ดันครับ
              ช่วยตอบหน่อยครับ
              ตอนนี้เล่นเกมไม่ได้เลย เซงๆๆ

Comment

ดันอีกที

Comment

ดันอีกทีครับ
                  ช่วยหน่อยครับ
                  ผมลำบากจริงๆ
                  พยายามแก้ปัญหาทุกทางแล้ว ก็ไม่หายซักที
                  ผมขอแค่ สาเหตุของปัญหาก็พอแล้วครับ
                  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้มีน้ำใจมาตอบนะครับ

Comment

ลง window ใหม่เลยครับ
                    น่าจะหายครับ

Comment

ลดรายละเอียดภาพดูครับ ATI มีปัญหานิดหน่อยรุ่น 3870 ผมใช้ World in conflict เปิด AF เกิน 16 ขึ้นงี้เหมือนกันเลยลด 4 หาย ลองลดรายละเอียดดูอาจช่วยได้่ อาจจะเป็นเพราะเท่าที่อ่านมามักเกิด ช่วงที่ FPS ต่ำมากๆ

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
                        ลดรายละเอียดภาพดูครับ ATI มีปัญหานิดหน่อยรุ่น 3870 ผมใช้ World in conflict เปิด AF เกิน 16 ขึ้นงี้เหมือนกันเลยลด 4 หาย ลองลดรายละเอียดดูอาจช่วยได้่ อาจจะเป็นเพราะเท่าที่อ่านมามักเกิด ช่วงที่ FPS ต่ำมากๆ
                        แต่ก่อนหน้านี้มันไม่เคยเป็นเลยนะครับ
                        มันพึ่งเป็นหลังจากผมใส่แรม
                        ผมทั้งลง driver เวอร์ชั่น 8.5 และ 8.10 แล้ว
                        อาการเหมือนเดิมหมด
                        ผมไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว ทางมันตันไปหมด

Comment

RAM รุ่นเดียวกันหรือเปล่าครับ ถ้าก่อนหน้านี้ไม่เป้นใช้แรมอะไรครับ ? ความเร็วเท่าไร ?

Comment

Working...
                          X