Announcement

Collapse
No announcement yet.

Viewsonic VX2255wmb กับ AOC 2217v เลือกตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Viewsonic VX2255wmb กับ AOC 2217v เลือกตัวไหนดี

Viewsonic VX2255wmb ประกัน 3 ปี (ไม่รู้ประกันของอะไร) 5350.-
    Specifications:
    จอแสดงผล LCD 22” (Wide Color TFT Active Matrix LCD)
    ความละเอียดสูงสุด 1680 x 1050 พิกเซล
    อัตราส่วนค่าคอนทราส 1000:1 (typ)
    ความสว่าง 300 cd/m2 (typ)
    ระยะ***งระหว่างจุด (Dot Pitch) มิลลิเมตร
    มุมการมองภาพ (Viewing Angle) 170 องศา ในแนวนอนและ 160 องศาในแนวตั้ง
    อัตราการตอบสนอง (Respone Time) 5 มิลลิวินาที (typ)
    ลำโพง 2 x 2 วัตต์
    จำนวนสีที่รองรับ ล้านสี
    การเชื่อมต่อ 15-pin mini D-Sub/ DVI-D

http://www.thhardwarezone.com/topicD...opicID=0000201

AOC 2217v ประกัน 5 ปี asys 5710.-

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=274474

ส่วนตัวผมชอบ Viewsonic งานเนียบดีแต่ห่วงเรื่องประกันไม่รู้ ประกันadviceเองป้าว
    ส่วนภาพเทียบกับ AOC ใครเห็นแล้วเป็นไงบ้างอะครับ 2 ตัวนี้เลือกไม่ถูกจริงๆๆ AOC เหมือนซื้อประกันเพิ่มอีก2ปี ถ้าประกัน 3ปี จะถูกกว่านี้รึป้าวหว่า - -''

AOC น่าเล่นกว่า 5ms + 30000:1 ประกัน3ปีเหมือนกัน

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
      AOC น่าเล่นกว่า 5ms + 30000:1 ประกัน3ปีเหมือนกัน
      Viewsonic VX2255wmb ดูใน http://www.youtube.com/watch?v=H9u0DkE1cno
      Contrast Ratio 1000:1 (ไม่รู้ตัวย่ออะไร)
      Response Time 5ms เท่ากัน
      มีกล้อง 1.3 ล้าน
      ลำโพงในตัว

AOC 2217v
      Contrast Ratio 10000:1(DCR)
      Response Time 5ms เท่ากัน

แต่ความรู้สึกผม Contrast Ratio (ไม่ค่อยสำคัญเท่าไร) ติดที่ประกันViewsonicไม่รู้ของเจ้าไหน

Comment

อ๊ากกกกกกกกกกกกกก

กระทู้นี้ แทงใจดำ

กำลัง ลังเล อยู่กับ สองอันนี้ เหมือนกันนน

เดียวจะไปเดิน ดูตัวจริง viewsonic ที่เซียร์สักหน่อย เคย เห็น AOC แหล่ะที่ itcity ผมว่ามันเตี้ยปอมไงมะรู้

อ้าาใช่ครับ ค่า contrast นั้นที่เค้าว่ากัน มันไม่ค่อยมีมาตรฐานไว้กันสักเท่าไร แต่ว่าตัว วิวโซนิค นี้ดูเหมือนจะให้น้อยไปนิดหนึ่งจริง ๆ ด้วยครับ เลยต้องไปดูตัวจริงก่อน ได้ถูกใจ น่ะ หึหึ

contrast ratio 4000:1 ครับ สำหรับ viewsonic เป็น ค่าไดนามิกน่ะครับ ก็เท่ากับ 10000:1 ของ aoc

(เออ (viewsonic) เมื่อกี้โทรถามเรียบร้อยแหล่ะ ตอนแรกตอน แอดวานนน ประกัน เป็นของ advice อ่ะครับ T^T โทรถาม synnex แล้ว เห็นว่าเป็นตัวแทนนำเข้าเหมือนกัน แต่รุ่น vx2255 ไม่ได้นำเข้าอ่ะครับมีแต่รุ่น vx2245 เหอะ ๆ แล้ว พนักงานแอดวาน เค้าแบบว่า คงชาชิน กับการ ค้าขาย แบบเหมาโหล่ (หรือว่าที่คล้ายสำเพ็ง) ทำให้เค้าชาชินกับ การพูดจา เมื่อกี้ วางสายใส่ผมเฉยเลย เป็นแค่มารยา โดยทั่วไปเท่าไร จะกล่าวสวัสดี หรือ อะไรก็ไม่มี ผมถามว่าแล้วจะหาซื้อรุ่นนี้ได้ที่ไหนได้บ้างครับ ก็บอกว่า ก็มาซื้อที่งามวงวาน ได้เลย -*-. ดูน้ำเสียงเหมือนไม่อยากขาย แล้วก็วางสายใส่ผมเลย) แต่ก็อะน่ะ ทำใจแล้วล่ะ ห้าห้า

เห้ออ เป็นห่วงเรื่องประกันจังงงงง viewsonic - advice , aoc - asys

aoc นั้นในต่างประเทศ (usa) ผมหาแล้วเค้าไม่ค่อยพูด ถึง aoc 2217v รุ่นนี้เลยน่ะครับ หาไม่ค่อยเจอเลย

viewsonic vx2255 ถูกพูดถึงเป็นอย่างมากหลายเว็บไซท์และ มีการรีวิว ที่ค่อยข้างเยอะหลายเว็บเช่นเดียวกัน

เห็นราคาขายก็ 299.99 เหรียญ หรือประมาณ 8000+ กว่าบาท แต่ทำไมเมืองไทยขายถูกมากห้าห้ห้า ถูกจนน่ากลัวว

ป.ล. เออ aoc รุ่นนี้ที่ itcity มีโปร นะครับทุกวันเสาร์ ของเดือนนี้ ลด 20% *0*- จาก 6000+ เหลือ 4840 ลดกระแทกราคา วิวโซนิคอีกครับ (5350) เหอะๆ

คิด ๆๆๆๆ* ก่อนเอาอันไหนดีว้าาา

Comment

AOC ไม่ใช่ 6800 บาทเหรอ ลด 20% ก็ประมาณ 5800 นิครับ ทำไม 6000 บาทเอง ITcity สาขาไหนครับเนี่ย

Comment

ยืมๆ ชอบรูป 55+
            Attached Files

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
              AOC ไม่ใช่ 6800 บาทเหรอ ลด 20% ก็ประมาณ 5800 นิครับ ทำไม 6000 บาทเอง ITcity สาขาไหนครับเนี่ย
              ราคาปกติ 6800
              ถ้าซื้อวันธรรมดาลดเหลือ 6050
              วันเสาร์ 4840 20%จาก 6050 ครับ

Comment

ครับ ๆ ตามสบาย ๆ ๆห้าห้า สรุปคุณ maxza 929 จะไปถอย aoc เสาร์นี้แล้วใช่ไหมครับ

ประกัน asys เป็นอย่างไรบ้างไครู้เปล่า

Comment

โห ขอบคุณครับเดี๋ยวเสาร์นี้จะไปเดินดูครับ หลังจากถอนฟันเสร็จจะไปเดินไหวไหมอ่ะเนี่ย วันอาทิตย์ก็ไม่ว่าง

Comment

Originally posted by meekung555 View Post
                    ครับ ๆ ตามสบาย ๆ ๆห้าห้า สรุปคุณ maxza 929 จะไปถอย aoc เสาร์นี้แล้วใช่ไหมครับ

ประกัน asys เป็นอย่างไรบ้างไครู้เปล่า
                    เค้าบอกมีปัญหาให้เอากลับไป ส่งซ่อมที่ it city เลยครับ -....................- ASYS ไม่รู้สิ เซงกะพนักงาน+บูท มันอยู่ ห้าห้า

Comment

ไม่ลองมอง BenQ T2200HD หรอครับ FullHD 1080p เลยนะ
                      กำลังจะไปสอยง่ะ รอขาย X193HQ ก่อน

แต่ถ้า AOC 22นิ้ว 4840.- ก็น่าสนต้องไปลองเทียบภาพที่ร้านก่อนซะและ

Comment

viewsonic ก็ผลิตที่โรงงานของ AOC นี่ครับ
                        เพราะ AOC รับผลิต OEM Monitor หลายยี่ห้อครับ

Comment

ตอนแรกกะจะถอย AOC 917VW พอมีโปรโมชั้นลด 20% นี่ชะงักเลย...

ไม่ทราบว่าโปรโมชั่นนี้มีทุกสาขารึเปล่าครับ หรือเฉพาะแค่สาขาพันทิพย์ประตูน้ำ

Comment

ถ้าให้เลือกยี่ห้อขอเลือก viewsonic ก่อนละกันครับ(แบรนด์ดังจากอเมริกา แต่หลังๆไม่รู้คุณภาพเป็นยังไง)

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                              ไม่ลองมอง BenQ T2200HD หรอครับ FullHD 1080p เลยนะ
                              กำลังจะไปสอยง่ะ รอขาย X193HQ ก่อน

แต่ถ้า AOC 22นิ้ว 4840.- ก็น่าสนต้องไปลองเทียบภาพที่ร้านก่อนซะและ
                              T2200HD จอมันกว้าง แต่เตี้ยครับ ต่างจากจอ 22" ธรรมดา 2.5ซม. เลย นี้วัดแต่ตัวจอไม่รวมขอบนะ แล้วแต่คนชอบ ตอนแรกผผมก็ว่าจะสอย ตัวนี้ แต่ไปดูตัวจริงมา เซง

Originally posted by Sento View Post
                              ตอนแรกกะจะถอย AOC 917VW พอมีโปรโมชั้นลด 20% นี่ชะงักเลย...

ไม่ทราบว่าโปรโมชั่นนี้มีทุกสาขารึเปล่าครับ หรือเฉพาะแค่สาขาพันทิพย์ประตูน้ำ
                              ทุกสาขาครับ ไม่ต้องไปกันเยอะนะ เด๋วของหมด ผมไม่ได้ซื้อ 55+

Comment

Working...
                              X