Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพคอมเครื่องเก่าซักหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพคอมเครื่องเก่าซักหน่อย

คือคอมเครื่องเก่าสเปคดังนี้นะครับ

Athlon XP 1700+ socket 462
    ram 128x2
    vga พังแล้ว

จะอัพแรมเพิ่มซัก 512 + กับ การ์ดจอ agp

แต่ที่ไม่แน่ใจคือ มันใช้ได้ agp 4x ถ้าซื้อแบบ 8x มาใส่ จะใช้ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

อ้อแล้วก็อยากรู้ว่า advice นี่มีหน้าร้านมั๊ยครับ แล้วอยู่ที่ไหนเอ่ย
    Last edited by PoseidonX; 16 Nov 2008, 10:41:41.

ดันนิส

Comment

socket 462 นี่ครับ
      ถ้าซื้อแบบ 8x มาใส่ จะใช้ได้ไหมครับ
      ใช้ได้ครับ แต่จะวิ่งช้าๆที่ 4x นะครับ
      advice อยู่งามวงศ์วานครับ กดดูแผนที่ในนี้ก็ได้ http://www.advice.co.th/
      แต่ผมก็มีนะครับ แรม 512 + กับ การ์ดจอ agp สนใจไหม ไม่แพงๆ

Comment

แล้วที่ advice จะมีของตามในเว็บแน่นอนหรือเปล่าอะครับ

Comment

AGP8x ใส่ได้แต่วิ่งที่4Xครับผม
          แรมใส่เพิ่มอีกก็ได้ อิอิถ้ามีตัง

Comment

ซื้อใหม่คุ้มก่านะ เก่าซะ -*-

Comment

ระวังเก่าเกินเจอเเบบผม ซื้อการ์ดเเรม 256 + ใส่เเล้วเปิดไม่ติดนะครับของผมเคยเห็นเพราะบอร์ดเก่าเกินไม่มั่นใจว่าต้อง flash BIOS ไหม
              ลอง flash ดูก่อนที่จะใส่นะครับหรือซื้อใหม่ไปเลยคุ้มกว่าครับ

Comment

Working...
              X