overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 10 of 10

Thread: Review เล็กๆ เด็กหัดเดิน LG FLATRON 2242t LCD 22"

OverclockZone Member ผู้ชายดีดีคนหนึง's Avatar

Lightbulb Review เล็กๆ เด็กหัดเดิน LG FLATRON 2242t LCD 22"

LG FLATRON 2242t LCD 22"

16 :10
    Resolution 1680 x 1050
    Brightness 300 cd/㎡
    Contrast Ratio 8000:1
    Viewing Angle 170˚/170˚
    Response Time 5ms
    Display Colors 16.7M
    Video Signal RGB Analog, Digital
    Connectors
    PC 15 Pin D-sub, DVI-D (with HDCP)
    Weight 4.65kg

ประกัน 3 ปี ศุนย์ LG เลยครับ
    แลกมาด้วย ราคาค่าตัว 6390 บาท

------------------------------
    เริ่มด้วย
    กล่อง แพ็คมา ไม่ค่อยดีเท่าไหร (เทียบกะคู่แข่งอย่าง samsung ตัวกล่องดีกว่า แถมที่จับถนัดมือด้วย ตัวกระดาษ ดูแข็งแรงกว่า) แต่ช่างมัน ห่วงข้างในมากกว่า ^_^

------------------------------

อุปกรณ์ทั้งกล่องมีดังนี้
    1.จอ
    2.สายไฟ
    3.D sub
    4.DVI
    5.ฐานตั้ง คอ
    ของแถม ร่มสีแดง (อยากได้เป้ มากกว่า)

เริ่มด้วย ฐานตั้ง ครับ แผ่นมันๆ เบาๆ มีลายทางแนวนอน

คอ มีที่เก็บ สายไฟ เป็นห่วง เอาสายสอดเข้าไปได้ แต่ใช้งานจริงๆ แล้ว ไม่จำเป็นต้องสอดเข้าไปก็ได้ ปล่อยสายตรงๆดีกว่า
    ข้อสังเกตุ คือ การประกอบ ง่ายมาก ใส่ลงไปตรงๆ เทียบกับที่เคย ประกอบคอ ของ samsung / BenQ ใส่ยากกว่า

ภาพรวมของ อุปกรณ์ ทั้งหมดที่จะได้มา

มาถึงตัวสำคัญครับ จอ ที่ชอบมาก ตรงขอบ มัมวาวดี แถมไฟเปิด สีฟ้า (คุ้นๆนะครับ คล้ายๆ ยี่ห้อไหนไม่รู้ ^_^ ) ก็ใหญ่สมใจดีครับ
    ภาพที่ได้ ก็ ok ครับ จากการที่ได้ลองเล่นมาพอสมควร

สรุปในความคิดของผมนะ
    ข้อเสีย
    -งานประกอบ ผมว่า ยังมี กอบแก๊ป นิดๆ หน่อยๆ คอ ฐาน พลาสติก ดู เบาๆ
    -คู่แข่ง รุ่นใกล้ๆกัน ราคา เท่าๆกันอย่าง ACER ได้เปรียบตรงที่ Contrast Ratio 10000:1 แต่ของ LG Contrast Ratio 8000:1 แต่ดูจริงๆแล้วก็แยกไม่ออก หรือป่าว.....

ท้ายสุด อยู่ที่ สายตา ของแต่ละคน ดีที่สุดครับ เอาที่ชอบ เลือกที่ใช่ เพราะก่อนไปซื้อ ผมไม่มอง LG ไว้เลยแม้แต่น้อย เลือก ไปดู samsung / ACER / BenQ แต่สรุป ดันซื้อ LG เฉยเลย หลับตา จิ้มเอา เดามั่วๆ
    Last edited by ผู้ชายดีดีคนหนึง; 16 Nov 2008 at 01:22:00.

OverclockZone Member teXtreme's Avatar
    สมุทรปราการ-บางพลี-บางปลา-หนามแดง-สำ

วิวได้ดีครับท่าน แต่น่าจะเปิดทดสอบภาพหลายๆ อย่างหน่อยนะครับ อิอิ

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

อืมมมม รีวิว เบา ๆ สวย ดีครับ

แอบสนอยู่เหมือนกันโฮะๆ*

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

เหมาะสมดี

OverclockZone Member prolimited's Avatar

ไอ้สีแดงๆนั่นมีไว้ทำไรหรอครับ

OverclockZone Member wishedauan's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Anchor_T's Avatar
    บ้านโป่ง-ปริมณฑล-นครศรีธรรมราช

Quote Originally Posted by prolimited View Post
    ไอ้สีแดงๆนั่นมีไว้ทำไรหรอครับ
    ก็เอาไว้กันเปียกไงครับ
    ว่าแต่ผมชอบหน้าจอ+ขอบจอของ LG นะ เรียบๆบางๆสวยดี

OverclockZone Member นายฮ้อยทมิฬ's Avatar

สวยดีครับ เรียบง่ายดี...

OverclockZone Member YaKuZaMaMa's Avatar

ว๊าว มีคนใช้รุ่นเดียวกันด้วย

แต่ผมซื้อมาเมื่อปลายเดือน ตค. 6190 บ. ร้าน WBC ได้แถมเป้มา อิอิ

OverclockZone Member ผู้ชายดีดีคนหนึง's Avatar

Lightbulb

Quote Originally Posted by YaKuZaMaMa View Post
    ว๊าว มีคนใช้รุ่นเดียวกันด้วย

แต่ผมซื้อมาเมื่อปลายเดือน ตค. 6190 บ. ร้าน WBC ได้แถมเป้มา อิอิ
    โห ถูกกว่าผมอีก ได้เป้ด้วย แลกกะ ร่มผมป่าววว ^_^

Bookmarks

Bookmarks