Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++++ รบกวนช่วยแนะนำการ์ดจอหน่อยครับ +++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++++ รบกวนช่วยแนะนำการ์ดจอหน่อยครับ +++++

+++++ รบกวนช่วยแนะนำการ์ดจอหน่อยครับ +++++

งบไม่เกิน 7000

เล็งไว้สองตัวคือ 9800GTX,GTX+ และ HD4850 หรือใครพอที่จะมีตัวอื่นๆ แนะนำบ้างครับ

ซื้อมาแล้วต้องทำอะไรเพิ่มไหมเอ่ย พอดีไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

คอมที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ spec >>>

PentiumE2160 1.8Ghz >>> OC ได้แค่ 2.0GHZ ต้องแก้ตรงไหนเหรอครับ เห็นคนอื่น 3.0+ T_T

MB: P5GC/1333 <<< ไม่แน่ใจครับ น่าจะประมาณนี้ แต่จำได้ว่าซื้อมาถูก 1500 บาทเองครับ
    VGA: Galaxy Geforce8500GT
    RAM: 2GB
    PSU: 450W ( แถมมากับเคส )

ผมต้องเปลี่ยน psu ไหมถ้าซื้อการ์ดจอตัวใหม่มา

ขอบคุณมากครับ
    ++++++++++++++++++++++++++++

ผมว่าใช้แค่ 9600GSO HD4670 ก็พอแล้วครับ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยน psu
    อีกอย่าง จะได้ไม่คอขวดด้วย

Comment

ตามไป

Comment

ตามงบก็มี 2 รุ่นนั้นแหละครับ แล้วแต่ชอบเลยครับผม

Comment

ก็มี 9600GSO , HD4670

2 รุ่นนี้ จัดไป ไฟไม่ต้องเพิ่มเลย ครับ

หรือแผน 2 งบ ไม่เกิน 7000

XFX GF 9600GT OC 512 MB DDR3 (Core/mem = 740/2000) ประมาณ 4800 บาท กับ PSU W เต็ม (งบเหลือ 2200)

ที่แนะนำก็จะมี Enermax 460W
          Silverstone 500W
          Tagan 480W
          Icute 650W (ตัวนี้อาจจะทำให้เกินงบมาได้ประมาณ 200 บาท)

4 ตัวนี้ใช้ได้หมดเลยครับ ดีกว่าเอาของในเคสไปฝากลมหายใจไว้กับ PSU ที่มากับเคสเยอะแยะเลยครับ

Comment

ถ้า CPU ไปไม่ถึง 3.0 GHZ ร้าวแน่ เพราะมันจะขับการ์ดจอไม่ไป ทำให้ดูเหมือนไม่แรงเท่าไหร่นะ

แต่ถ้าจะเอา ก็คงต้องเปลี่ยน PSU แน่ ๆ

Comment

เคยเล่น E2160 มา ควรจะดันไปที่ 3.0Ghz ขึ้นไปครับ ถึงจะทำให้กำร์ดจอทำงานตามสเปกที่ควรจะเป็นแม้จะไม่เต็มที่ หรือแม้แต่ พวก E7200 ก็ควรจะ 3.0Ghz ขึ้นไปเช่นกันเพราะถ้าเอาไปเล่นเกม Mhz เท่ากัน จะไม่เห็นความแตกต่างครับ ของ CPU

Comment

เคยเล่น E2160 มา ควรจะดันไปที่ 3.0Ghz ขึ้นไปครับ ถึงจะทำให้กำร์ดจอทำงานตามสเปกที่ควรจะเป็นแม้จะไม่เต็มที่ หรือแม้แต่ พวก E7200 ก็ควรจะ 3.0Ghz ขึ้นไปเช่นกันเพราะถ้าเอาไปเล่นเกม Mhz เท่ากัน จะไม่เห็นความแตกต่างครับ ของ CPU
                อย่างนี้ AMD ผมต้องดันซะแล้ว หละมั๊ง ครับเนี่ย

เอาสักกี่ GHz ดีเอ่ย...

Comment

-----------------------------------------

ถ้าจะดันให้ขึ้น 3.0Ghz ผมต้องซื้ออะไรมาเปลี่ยนเหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ เพราะไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ ส่วนใหญ่ซื้ออย่างเดียว -*-

Comment

7000 ได้ 4870 powercolor www.bigitshop.com

ปล. ณ ตอนนี้เ้ข้าเวบไม่ได้ .. . .

Comment

หลังจากที่เมื่อวานผมไปเดินดูราคาการ์ดจอมาก็เศร้าใจ ตอนแรกตั้งใจจะซื้อ 4870 ในราคา 7200 บาท ( รวม VAT ) เพราะว่าเงินทุนไม่พอ จริงๆ มีงบ 10000 บาท แต่ผมตั้งใจจะซื้อ Mouse Razer ที่เค้าขายกันตัวละ 2000บาท 4000DPI ผมคงต้องลด series การ์ดจอ เพราะว่าผมต้องเปลี่ยน PSU ด้วย T_T เลยอยากจะถามท่านที่แวะเข้ามาอ่านว่า ...

1. HD3870 กับ EAH3870 TOP DDR4 2ยี่ห้อนี้อันไหนน่าสนใจกว่ากัน
                      2. ท่านใดที่พอจะแนะนำตัวอื่นได้อีกไหมครับ อยากจะลองหันมาลองเล่นค่ายสีแดงดู ตั้งใจว่าอย่าง นั้น
                      3.ผมได้ลองแวะไปอ่านในประทู้ต่างๆ เห็นว่า CPU ไม่แรงจะรีดพลังการ์ดจอออกมาได้ไม่เต็มที่เหรอครับ แล้วที่ผมใช้อยู่คือ PentiumE2160 1.8Ghz นี่ไหวไหมเอ่ย
                      4.ถ้าจะ OC ให้ CPU ขึ้น 3.0 เหมือนท่านอื่นผมต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ เพราะผมใช้ PSU ที่ติดมากับเคส ไม่น่าจะใช่วัตแท้

เยอะไปสักนิดนึง แต่ขอบคุณมากเลยนะครับ สำหรับคำแนะนำ
                      ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Comment

งานเข้าแล้วทีนี้ ทำไงดีอะ ผมเห็น 3870 magic ที่ Hardwarehouse 2990 บาท แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าของมีเปล่า ถ้ามีก็ซื้อตัวนี้และซัพพลายกับซีพียูใหม่เลย ตามงบที่แจ้งไว้น่าจะได้นะ ลองดู เพราะการคล็อกไปถึง 3 Ghz มันต้องประกอบด้วยหลาย ๆ อย่าง ทั้งเมนบอร์ด แรม ซีพียู

Comment

และแล้ว ผมก็ไปสอย ...

ASUS EAH4850 TOP มา .. 6600 บาท -*- + PSU cooler master 2150 บาท -*- แต่เจ้ากรรมผมก็ต่อ PSU ไม่ถูกด้วยเลยมั่วๆ เอา เปิดคอมติดปกติทุกอย่าง แต่ไม่มีเสียง-*- ลงไดรเวอร์การ์ดเสียงหมดแล้ว แต่มัน error เง้อออออออออออออ ++++++++++++++

ช่วยหน่อยงับผม

Comment

จะลากCPUไป3.0 คงต้องเปลี่ยนM/Bแล้วล่ะครับ

Comment

Working...
                            X