Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง wiless note book หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง wiless note book หน่อยครับ

คือผมจะต่อ wireless เข้ากับnotebook แล้วผมใช้ router wireless ของ true 2mb แล้วพอผมเปิดnote book ค้นหาสัญญาณ wireless มันขึ้นว่าไม่พบสัญญาณอ่ะครับ ผมเลยอยากรู้ว่าต้องตั้งค่า wireless จากเร้าเต้อ เปนยังไงมั่งครับผม แล้วต้องตั้งที่ note book ด้วยรึเปล่าครับ ช่วยแนะนำผมทีครับ ผมลองนั่งทำมาหลายวันก็ยังใช้ไม่ได้ซักทีครับ ท่านใดพอรู้ช่วยบอกผมทีครับ

ขอบคุณครับบบ

ทำไมไม่ติดต่อ ทรูละครับ เขา จะ แนะนำวิธีการเซ็ท ให้ ของผมก็ทำ อย่างนี้

Comment

ผมไม่แน่ใจนะคับ ตอบตามที่เคยเหนคนแถวบ้านเปน

เปนที่วินโดโกสไรนี่แหละคับ เหนเค้าวาอย่างนั้น

น้องแถวบ้านเค้าก้อหาไม่เจอ มีคนแนะนำไปลงวินโดใหม่

พอลงใหม่ก้อเล่นได้ตามปกติคับ

Comment

ไม่ทราบว่า ใช้วินโดว์อะไรกันหลอคับ

ผมก็อลงวินใหม่ ใช้ XP SP2 OCto 2007 ครับ

ผมตั้งค่าwireless ตาม คู่มืออ่ะครับ มันก็ยังหาไม่เจอ แล้วไอ้วินโดโกส คืออะไรหลอครับผม

Comment

os ก็มีส่วนนะครับ เช่นเครื่องเน้นทำงานกับwindows แต่แปลงไปเล่นของosx ก็อาจมีปัญหาเรื่องไดรเวอร์ครับ

Comment

config router ด้วย lan ยังหนะ

Comment

จ่าย 200 ให้ช่างทรูมาเซ็ทให้ ง่ายสุด

Comment

ลองเอา notebook ไปหาสัญญาณ wireless จากที่อื่นดูครับ ถ้าไม่เจอเหมือนกันแสดงว่าเป็นที่ notebook อาจจะกดปิดฟังก์ชัน wireless ไว้รึเปล่า พวก notebook มักจะมี switch อยู่บนตัวเครื่อง ลองเช็คดุ

Comment

ยังแก้ไม่ได้เลยคร้าบบบ T_T~

Comment

Working...
                  X