ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ คือเพิ่งประกอบคอมใหม่มาค่ะ
E5200
Asus P5N-EM HDMI
ram 1gb/800 kingston
HDD seagate 160/7200
NO VGA

มีปัญหาคือ เวลาต่อเน็ท ตอนแรกปกติค่ะ ลอง disconnect หลายรอบแล้วต่อใหม่ก็ยังติดค่ะ แต่พอ restart เครื่องแค่นั้นค่ะ จะต่อไม่ติดค้างอยู่แค่ที่ Connect To ... แล้วก็ error 678 เหมือนสัญญาณค้างค่ะ โทรไปเช็คทางศูนย์ให้บริการแล้ว เขารีเซ็ทสัญญาณก็ไม่หายค่ะ เช็คหมดแล้วปกติ น่าจะเป็นที่ทางเรามากกว่า ส่วน clean up ลงไดร์เวอร์มาหลายรอบแล้วแต่ก็ไม่หาย ตอนนี้แก้ได้โดย เวลาปิดเครื่องก็ดึงสาย usb ที่โมเด็มออกแล้วทิ้งไว้ 10 นาที ถึงต่อใหม่ถึงจะต่อได้ค่ะ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบพระคุณค่ะ
----------------------------------------
ลองเปลี่ยนพอร์ท usb สลับที่เสียบหมดแล้วก็ไม่หายค่ะ
ไดร์เวอร์โมเด้มก็ใช้เวอร์ล่าสุดของทรู Zyzel 1.1 ค่ะ ที่ใช้อยู่เป็นตัวสีน้ำเงินตัวเก่า สมัยแรก