Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง Dual Ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง Dual Ram

คือ ผมอยากรู้ว่า ถ้าเอาแรมต่างยี่ห้อ
    แต่ชิบเดียวกัน ขนาดเท่ากัน
    จะ Dual ได้รึป่าว

มาช่วยดันครับ...อยากรู้อีกเหมือนกัน

*** ถือซะว่ามาตีแตกเรื่อง Dual Ram กันไปช่วงนี้

Comment

ได้ครับผม แค่ขนาดเท่ากันก็ดูอัลได้แล้ว ถ้าไม่ได้คือดวงไม่ดีครับท่าน

Comment

ส่วนใหญ่ได้ แต่ยี่ห้อเดียวกัน ต่างรุ่น ก็มีเหมือนกันที่บางทีใส่แล้วบอร์ดร้อง อะปิ๊ดๆๆ

Comment

ถ้าหากเกิดผมซื้อ แรม 1 จิ๊ก มาสองแถว ยี่ห้อเดียวกัน (ไม่ใช่แบบ twin) จะสามารถทำ dual ได้ปะครับ

Comment

Originally posted by RAM View Post
            ถ้าหากเกิดผมซื้อ แรม 1 จิ๊ก มาสองแถว ยี่ห้อเดียวกัน (ไม่ใช่แบบ twin) จะสามารถทำ dual ได้ปะครับ
            ----------------------------------------
            เกิน ร้อยละ 95 เปอเซ็น ใส่ได้ครับ นอกจากซวยจริงๆครับ เมนบอร์ดเล่นตัวครับ ไม่รับแรมแบบอื่นนอกจากแบบทวิน

Comment

Originally posted by RAM View Post
              ได้คับ

Comment

ได้ครับ

Comment

ผมใช้ lp utnf4-d ใส่ hynix dt+tcp ไม่ได้คับ มันไม่ยอมเลย

Comment

ได้ ครับ
                    โอกาศ 90%

Comment

ดวง จ้า

Comment

Originally posted by DB View Post
                        ส่วนใหญ่ได้ แต่ยี่ห้อเดียวกัน ต่างรุ่น ก็มีเหมือนกันที่บางทีใส่แล้วบอร์ดร้อง อะปิ๊ดๆๆ
                        ถ้าใส่แล้วบอร์ดร้องว่า
                        "บอร์ดรับบ่ได๋ อะจึ้ก อะจึก"
                        ล่ะคับ

Comment

Working...
                        X