Announcement

Collapse
No announcement yet.

inspire T5300 ลำโพงตัว center เสียงไม่ออกอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• inspire T5300 ลำโพงตัว center เสียงไม่ออกอะครับ

ผมหากระทู้ที่ถามเรื่องนี้ไม่เจออะครับ

รบกวนถามเพื่อนๆที่พอจะทราบวิธีการ set หน่อยครับ

4 ตัวที่เหลือดังครบหมดแล้ว เหลือตัวหน้า center เงียบกริบเลยอะครับ

ใน speaker setting ก็ set เป็น 5.1 แล้วนะครับ

รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ลองเสียบสายสัญญาณเข้าสลับชุดดูก่อนว่าเสียงออกไหม ถ้าไม่ออก มันล่าโลกครับพี่น้อง

Comment

ถ้าจำไม่ผิดนะ การจะทำให้ลำโพง ของ Creative ตัว Center ดัง คุณต้องเปิด หนังDVD ที่เป็น 5.1 แท้ๆๆ ตัวCenter ถึงจะตัง เปิดเพลง เปิดหนัง ทำมะดามันจะไม่ดังครับ ลองTest ลำโพงจาก โปรแกรมก่อนว่าดัง ครบไม ถ้าTest ดังครบ ก็ไม่ต้องกังวล

ที่เหลือ รอผู้รู้ บอกวีธีแก้ เพราะผมไม่เคยใช้รุ่นนี้ เลย ลองแต่ของเพื่อนอ่าครับ

Comment

เพื่อนผมก็เป็นเหมือนกันอะครับของใหม่เห็นเค้าบอก เปิดไปซักพักมันจะดังขึ้นมา
        ลองเปิดทิ้งไว้ซักพักครับ

Comment

ลองหมดทุกอย่างไม่ได้เลย เปิด DVD เสียง 5.1 ก็ไม่ออกตัวสนทนา center อะครับ เงียบเลย ต้องมาเซ็ตเป็นลำโพง 4 ตัวแทน ไม่รู้ต้องส่งประกันหรือเปล่า กลุ้มเลย

Comment

ลองสลับดอกลำโพงก็ไม่ติดใช่ป่ะครับ

Comment

ได้แล้วครับ มือใหม่ 5.1 ตีโพยตีพาย นึกว่าเสีย ที่แท้ก็เสียบแจ๊คหลังคอมฯผิดไปรูนึงนี่เอง

ปัญหาใหม่คือ จะเอาลำโพงแขวนแล้วสายยาวไม่ถึง เฮ้อ เรื่องมากจริงเรา อิอิ

Comment

Working...
              X