Page 1 of 10 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 1 to 20 of 192

Thread: ขอบทสรุป sniper elite ทีจ้า

OverclockZone Member aomsinnn1985's Avatar

Default ขอบทสรุป sniper elite ทีจ้า

ตามหัวข้อครับ ขอบคุณจิงๆ

Ham
    Guest

ไม่เข้าจัยด่านไหนถามได้งับเล่นจบแว้ว

คนเคยเล่น
    Guest

เล่นแต่ ออนไลน์ ครับ มันส์มั่กๆ แต่เสียดายไม่มีเซอเวอร์ ไทย เล่นไป lag ไป อิอิ

ถา่มนี้เลย ที่ไปทำลายรถถัง 3 คัน แล้วกลับมาเจออีก 1 คันแล้วทำไงค่ออ่ะครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

Quote Originally Posted by pencil View Post
    ถา่มนี้เลย ที่ไปทำลายรถถัง 3 คัน แล้วกลับมาเจออีก 1 คันแล้วทำไงค่ออ่ะครับ
    ถ้าผมจำไม่ผิดมันต้อง ยิงไปที่ ฝาถังน้ำมันของรถถังหรือยังไงเนี่ยแหละ ผมเล่นไปนานมากๆๆแล้ว

ถ้าไม่ใช่รอท่านต่อไปครับ

OverclockZone Member hate-bbb's Avatar

แล้วด่านที่เพื่อนวิ่งออกมาจากตึก แล้วเราต้องไปช่วย มันผ่านยังไง ผมช่วยไม่ทันสักที ติดตรงนี้มาเป็นเดือนแล้วคับ

เมื่อไรคุณ Ham จะมา

OverclockZone Member For Fun's Avatar

Quote Originally Posted by pencil View Post

ไม่ยากครับ แต่กะจังหวะนิดนึง

ขอท้าวความก่อนนะครับ ก่อนหน้าที่เราจะได้รับภาระกิจ เราจะเก็บระเบิดมาแล้ว (สีแดงๆ นะครับ)

ให้เราไปวางไว้ใกล้ๆ รถถังครับ (คลานไปนะครับ ถ้าวิ่งไปมันจะยิงเรา วางเสร็จ คลานออกไปไกล ๆ

ได้ระยะปลอดภัยแล้วยิงระเบิดที่เราวางเลยครับ (ต้องวางใกล้ ๆ รถถังเลยนะครับ)

แค่นี้ก็ผ่านแล้วครับ ไม่เข้าใจอะไร ถามได้ครับ จบมาหลายรอบแระ สนุกมากมาย

OverclockZone Member For Fun's Avatar

Quote Originally Posted by hate-bbb View Post
    แล้วด่านที่เพื่อนวิ่งออกมาจากตึก แล้วเราต้องไปช่วย มันผ่านยังไง ผมช่วยไม่ทันสักที ติดตรงนี้มาเป็นเดือนแล้วคับ
    ด่านนี้เราคอยยิงคุ้มกันให้เค้าครับ โดยที่

1 วิ่งขึ้นไปบนหอคอยชั้นบนสุดให้เร็วที่สุด
    2 คอยยิงคุ้มกันจนกว่ารถจะมา (ผมลองวิ่งลงไปแล้ว บางทีก็ผ่านนะครับ เพราะคนที่เราต้องช่วยยังไม่ตาย บางทีมันก็โดนยิงตายโดยที่เรายังลงไม่ถึงตัวเค้าเลย)

ทางที่ดี คอยยิงคุ้มกันจากด้านบนครับ จนกว่าจะมีรถมารับ พอมีรถมารับ เราก็พยายามยิงคุ้มกันให้รถอีกเหมือนกัน ระวังตรงทางออกนะครับ จะมีทหารคอยยิงรถอยู่ ให้เราเก็บให้เรียบ

แค่นี้ก็ผ่านแล้วครับ มีอะไร ฝากคำถามไว้นะครับ ถ้าไม่เข้าใจ ผมจะอธิบายอย่างละเอียดอีกรอบนึงครับ

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

ตามนั้นคับเกมนี้นุกสาดดคับ 3 รอบ ^ ^ กระสุนสะใจดี ยิงไกลๆๆมันโคตร ^ ^ ยิงหัวสมองกระจายคับ ^ ^
    เพื่อนเคยยิงได้ไกลโคตรที่ 240m อะ - -*

Quote Originally Posted by aPisBot View Post
    ตามนั้นคับเกมนี้นุกสาดดคับ 3 รอบ ^ ^ กระสุนสะใจดี ยิงไกลๆๆมันโคตร ^ ^ ยิงหัวสมองกระจายคับ ^ ^
    เพื่อนเคยยิงได้ไกลโคตรที่ 240m อะ - -*
    เดี๋ยวผมต้องลองบ้าง ได้ไกลสุดเท่าไหร่ไม่เคยจำเลย

ว่าแต่ กลั้นหายใจกดปุ่นอะไรหรอครับ

เห็นเค้าบอกว่ากลั้นหายใจได้ ผมอาศัยจังหวะที่มันจะนิ่งเองซัก 2 วิ ยิงไกลๆ เอา เพราะกลั้นหายใจไม่เป็นอ่ะครับ

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

Quote Originally Posted by For Fun View Post
    เดี๋ยวผมต้องลองบ้าง ได้ไกลสุดเท่าไหร่ไม่เคยจำเลย

ว่าแต่ กลั้นหายใจกดปุ่นอะไรหรอครับ

เห็นเค้าบอกว่ากลั้นหายใจได้ ผมอาศัยจังหวะที่มันจะนิ่งเองซัก 2 วิ ยิงไกลๆ เอา เพราะกลั้นหายใจไม่เป็นอ่ะครับ
    กลั้นใจ มีด้วยหรอ - -* รู้สึกว่าไม่มีนะเท่าทีจำได้อะ เพราะไม่เคยใช้เพราะจำจุดศัตรูได้เกือบหมดอะ - -* วิ่งแย้วซูมยิงเลยอะคับ ฉากที่ยิงไกลๆๆ ได้จะมี ฉากเดียวนะคับ ฉากที่เราเข้าไป ฐานอีกฝ่ายกะเพื่อนเรา (ai) อะคับ แย้วเราจะขึ้นไปบนตึกนะคับ แย้วเราจะคอยยิง ศัตรูจากด้านบนตึกอะคับ เพื่อนมันฟลุก 2 รอบเลย มันกะระยะเอาอะคับ รู้สึกว่าถ้านอนจะนิ่งกว่า ^ ^ ยิงเข้า หัว 2 รอบ กระสุนวิ่งนานโคตร 555

อ๋อฉากนี้กะนุกดีนะ ที่ลอบไปวางระเบิดถังน้ำมันอะ มันจะมีมุมหนึ่งอะคับ ซ้ายฉากสุดด้านล่างจะรู้สึกว่าจะมองเห็น ศัตรูที่อยู่ ป้อมสุดท้าย ตรงบริเวณรถไฟอะคับ เนียนดี

Quote Originally Posted by For Fun View Post

ขอท้าวความก่อนนะครับ ก่อนหน้าที่เราจะได้รับภาระกิจ เราจะเก็บระเบิดมาแล้ว (สีแดงๆ นะครับ)

ให้เราไปวางไว้ใกล้ๆ รถถังครับ (คลานไปนะครับ ถ้าวิ่งไปมันจะยิงเรา วางเสร็จ คลานออกไปไกล ๆ

ได้ระยะปลอดภัยแล้วยิงระเบิดที่เราวางเลยครับ (ต้องวางใกล้ ๆ รถถังเลยนะครับ)

แค่นี้ก็ผ่านแล้วครับ ไม่เข้าใจอะไร ถามได้ครับ จบมาหลายรอบแระ สนุกมากมาย
    ใ่ช่เป็นมัด 2 มัดหรือเปล่าครับอยู่ในลังตรงที่รถถัง 3 คันที่ถูกระเบิด ถ้าใช่แล้วใช้ยังไง ถ้าไม่ใช่ผมหาระเบิดไม่เจอ

ใ่ช่เป็นมัด 2 มัดหรือเปล่าครับอยู่ในลังตรงที่รถถัง 3 คันที่ถูกระเบิด ถ้าใช่แล้วใช้ยังไง ถ้าไม่ใช่ผมหาระเบิดไม่เจอ
    เดี๋ยวเย็นนี้ผมไปลองเล่นก่อนครับ ลืมไปแล้วว่ากดตรงไหน ถ้าจำไม่ผิด น่าจะ ปุ่ม . (จุด) ใกล้ๆ กับตัว (ม) (มั้งครับ ไม่แน่ใจนะ เดี๋ยวเย็นนี้ผมไปเล่นแล้วผมจะมาโพสบอกอีกครั้งครับ)

ถ้าติดปัญหาตรงไหน โพสถามเอาไว้ครับ ผมไม่มีเวลาทำบทสรุปให้ครับ แต่จะตอบเรื่อย ๆ นะครับ

ถ้าไม่มีใครตอบ ก็ Pm มาครับ บางทีผมก็ไม่ได้เข้าเว็บนี้ครับ ถ้า Pm มาระบบจะแจ้งทางเมล์ด้วย ผมจะได้เข้ามาตอบให้นะครับ

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

เพิ่งรู้นะเนี้ย ไม่ผ่านตรงนี้เหมือนกัน

ลองแล้วครับ ให้กดปุ่ม (ใ) บนคีย์บอร์ด เพื่อเลือกระเบิดครับ

เมื่อเลือกแล้ว วางระิเบิดกดปุ่ม x ครับ หรือไม่ก็ Z ครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ตอนนี้ผมลองไม่ได้ครับ เกมส์เป็นไรไม่รู้

พอเข้าเกมส์มันเดินไม่ได้ นิ่งค้างอยู่แบบนั้น ออกแล้วเข้าใหม่ตั้งหลายรอบ ก็ไม่หาย เลยเก็บภาพมาฝากไม่ได้ครับ

ลองแล้วครับ ให้กดปุ่ม (ใ) บนคีย์บอร์ด เพื่อเลือกระเบิดครับ

เมื่อเลือกแล้ว วางระิเบิดกดปุ่ม x ครับ หรือไม่ก็ Z ครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ตอนนี้ผมลองไม่ได้ครับ เกมส์เป็นไรไม่รู้

พอเข้าเกมส์มันเดินไม่ได้ นิ่งค้างอยู่แบบนั้น ออกแล้วเข้าใหม่ตั้งหลายรอบ ก็ไม่หาย เลยเก็บภาพมาฝากไม่ได้ครับ
    น่าเสียดาย แต่ก็ขอบคุณครับจะลองดู

OverclockZone Member BlueSenior's Avatar

ด่านนี้เราคอยยิงคุ้มกันให้เค้าครับ โดยที่

1 วิ่งขึ้นไปบนหอคอยชั้นบนสุดให้เร็วที่สุด
    2 คอยยิงคุ้มกันจนกว่ารถจะมา (ผมลองวิ่งลงไปแล้ว บางทีก็ผ่านนะครับ เพราะคนที่เราต้องช่วยยังไม่ตาย บางทีมันก็โดนยิงตายโดยที่เรายังลงไม่ถึงตัวเค้าเลย)

ทางที่ดี คอยยิงคุ้มกันจากด้านบนครับ จนกว่าจะมีรถมารับ พอมีรถมารับ เราก็พยายามยิงคุ้มกันให้รถอีกเหมือนกัน ระวังตรงทางออกนะครับ จะมีทหารคอยยิงรถอยู่ ให้เราเก็บให้เรียบ

แค่นี้ก็ผ่านแล้วครับ มีอะไร ฝากคำถามไว้นะครับ ถ้าไม่เข้าใจ ผมจะอธิบายอย่างละเอียดอีกรอบนึงครับ
    ครับงงเหมือนกันครับ ติดด่านนี้นานมากแล้วเหมือนกัน จะขึ้นไปบนหอคอยได้ยังอะครับ ผมทำยังไงเสียงหวอมันก็ดังตลอด - -

ส่วนกลั้นหายใจนั้นกด shift ครับ จะกลั้นได้แปบนีง

รบกวนบอกวิธิหน่อยละกันครับ พยามอยู่หลายวิธีแล้วเหมือนกัน ไม่ผ่านซักที

เดี๋ยวเย็นนี้ผมลงเกมส์ แล้วจะเอารูปมาให้ครับ

หรือถ้าอยากเล่นก่อน

1. สังเกตุดี ๆครับ จะมีแค่ตึกเดียว ที่มีหอคอยสูง ๆ ครับ
    2. ยอมเสียเวลาในรอบแรกไปก่อนครับ ค่้อย ๆ หาทางขึ้น หาเจอแล้วจำเอาไว้ครับ (ถ้าทำแบบนี้ คงจะไม่ผ่านในรอบนี้ รอเล่นรอบใหม่ครับ)
    3. หาทางขึ้นเจอแล้ว ก็วิ่งขึ้นอย่างเดียวครับ จนกว่าจะถึงชั้นบนสุดของหอครับ เราจะสังเกตุได้ตรงที่ก่อนเข้าเกมส์ เค้าจะให้เราดูไปแล้วครับ ถ้าคุณดูหมดแล้ว คุณก็คงจะรู้แล้ว ว่าเราควรไปอยู่ตรงไหนของหอคอย
    4. ขึ้นไปถึงก็ยิงคุ้มกันให้ฝ่ายของเราที่กำลังรอรถมารับครับ ทหารจะออกมาจาก 3 ทาง คือ
    ......4.1 หน้าประตู - ทหารจะวิ่งออกมาจากหน้าประตูเป็นระยะ ๆ ครับ คอยยิงด้วยครับ
    ......4.2 ด้านขวา และ ด้านซ้ายของตึกนั้น - ทหารจะค่อย ๆ ออกมาเป็นระยะ ๆ เหมือนกันครับ
    ......4.3 ไม่รู้เหมือนกันครับ จำไม่ได้ หรืออาจจะไม่มีแล้ว

เราก็แค่คุ้มกันฝ่ายเราให้ดี ๆ อย่าให้ฝ่ายเราโดนรุมยิงจนตายเท่านั้นครับ

หากยัง งง อยู่ ก็ยอมเสียไม่ผ่านฉากนี้ซัก 2-3 รอบ เพื่อค่อย ๆ เดินคลำทางไปเรื่อย ๆ ครับ

บทสรุปเกมส์นี้ผมเองก็อยากจะทำ แต่ไม่ค่อยมีเวลาครับ

เอาไว้ถ้าผมว่างผมจะรีบทำมาลงให้นะครับ

supertenno
    Guest

[QUOTE=aomsinnn1985;288851]ตามหัวข้อครับ ขอบคุณจิง
    อยู่มี่ด่านถังนำมัน ฆ่าหมดแล้ว ทำยังไงต่อครับ
    ขอบคุณครับ

Page 1 of 10 1 2 3 4 5 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks