Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอบทสรุป sniper elite ทีจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองแล้วครับ ให้กดปุ่ม (ใ) บนคีย์บอร์ด เพื่อเลือกระเบิดครับ

เมื่อเลือกแล้ว วางระิเบิดกดปุ่ม x ครับ หรือไม่ก็ Z ครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ตอนนี้ผมลองไม่ได้ครับ เกมส์เป็นไรไม่รู้

พอเข้าเกมส์มันเดินไม่ได้ นิ่งค้างอยู่แบบนั้น ออกแล้วเข้าใหม่ตั้งหลายรอบ ก็ไม่หาย เลยเก็บภาพมาฝากไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by For Fun View Post
      ลองแล้วครับ ให้กดปุ่ม (ใ) บนคีย์บอร์ด เพื่อเลือกระเบิดครับ

เมื่อเลือกแล้ว วางระิเบิดกดปุ่ม x ครับ หรือไม่ก็ Z ครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ตอนนี้ผมลองไม่ได้ครับ เกมส์เป็นไรไม่รู้

พอเข้าเกมส์มันเดินไม่ได้ นิ่งค้างอยู่แบบนั้น ออกแล้วเข้าใหม่ตั้งหลายรอบ ก็ไม่หาย เลยเก็บภาพมาฝากไม่ได้ครับ
      น่าเสียดาย แต่ก็ขอบคุณครับจะลองดู

Comment

Originally posted by For Fun View Post
        ด่านนี้เราคอยยิงคุ้มกันให้เค้าครับ โดยที่

1 วิ่งขึ้นไปบนหอคอยชั้นบนสุดให้เร็วที่สุด
        2 คอยยิงคุ้มกันจนกว่ารถจะมา (ผมลองวิ่งลงไปแล้ว บางทีก็ผ่านนะครับ เพราะคนที่เราต้องช่วยยังไม่ตาย บางทีมันก็โดนยิงตายโดยที่เรายังลงไม่ถึงตัวเค้าเลย)

ทางที่ดี คอยยิงคุ้มกันจากด้านบนครับ จนกว่าจะมีรถมารับ พอมีรถมารับ เราก็พยายามยิงคุ้มกันให้รถอีกเหมือนกัน ระวังตรงทางออกนะครับ จะมีทหารคอยยิงรถอยู่ ให้เราเก็บให้เรียบ

แค่นี้ก็ผ่านแล้วครับ มีอะไร ฝากคำถามไว้นะครับ ถ้าไม่เข้าใจ ผมจะอธิบายอย่างละเอียดอีกรอบนึงครับ
        ครับงงเหมือนกันครับ ติดด่านนี้นานมากแล้วเหมือนกัน จะขึ้นไปบนหอคอยได้ยังอะครับ ผมทำยังไงเสียงหวอมันก็ดังตลอด - -

ส่วนกลั้นหายใจนั้นกด shift ครับ จะกลั้นได้แปบนีง

รบกวนบอกวิธิหน่อยละกันครับ พยามอยู่หลายวิธีแล้วเหมือนกัน ไม่ผ่านซักที

Comment

เดี๋ยวเย็นนี้ผมลงเกมส์ แล้วจะเอารูปมาให้ครับ

หรือถ้าอยากเล่นก่อน

1. สังเกตุดี ๆครับ จะมีแค่ตึกเดียว ที่มีหอคอยสูง ๆ ครับ
          2. ยอมเสียเวลาในรอบแรกไปก่อนครับ ค่้อย ๆ หาทางขึ้น หาเจอแล้วจำเอาไว้ครับ (ถ้าทำแบบนี้ คงจะไม่ผ่านในรอบนี้ รอเล่นรอบใหม่ครับ)
          3. หาทางขึ้นเจอแล้ว ก็วิ่งขึ้นอย่างเดียวครับ จนกว่าจะถึงชั้นบนสุดของหอครับ เราจะสังเกตุได้ตรงที่ก่อนเข้าเกมส์ เค้าจะให้เราดูไปแล้วครับ ถ้าคุณดูหมดแล้ว คุณก็คงจะรู้แล้ว ว่าเราควรไปอยู่ตรงไหนของหอคอย
          4. ขึ้นไปถึงก็ยิงคุ้มกันให้ฝ่ายของเราที่กำลังรอรถมารับครับ ทหารจะออกมาจาก 3 ทาง คือ
          ......4.1 หน้าประตู - ทหารจะวิ่งออกมาจากหน้าประตูเป็นระยะ ๆ ครับ คอยยิงด้วยครับ
          ......4.2 ด้านขวา และ ด้านซ้ายของตึกนั้น - ทหารจะค่อย ๆ ออกมาเป็นระยะ ๆ เหมือนกันครับ
          ......4.3 ไม่รู้เหมือนกันครับ จำไม่ได้ หรืออาจจะไม่มีแล้ว

เราก็แค่คุ้มกันฝ่ายเราให้ดี ๆ อย่าให้ฝ่ายเราโดนรุมยิงจนตายเท่านั้นครับ

หากยัง งง อยู่ ก็ยอมเสียไม่ผ่านฉากนี้ซัก 2-3 รอบ เพื่อค่อย ๆ เดินคลำทางไปเรื่อย ๆ ครับ

บทสรุปเกมส์นี้ผมเองก็อยากจะทำ แต่ไม่ค่อยมีเวลาครับ

เอาไว้ถ้าผมว่างผมจะรีบทำมาลงให้นะครับ

Comment

[QUOTE=aomsinnn1985;288851]ตามหัวข้อครับ ขอบคุณจิง
            อยู่มี่ด่านถังนำมัน ฆ่าหมดแล้ว ทำยังไงต่อครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

[QUOTE=supertenno;2252186]
              Originally posted by aomsinnn1985 View Post
              ตามหัวข้อครับ ขอบคุณจิง
              อยู่มี่ด่านถังนำมัน ฆ่าหมดแล้ว ทำยังไงต่อครับ
              ขอบคุณครับ
              ถังน้ำมันไหนหว่า

ใช่ที่มีรถไฟแล่นมา กับวาง ระเบิด 2 จุด มั้ยคับ

ถ้าใช่นะ

1. วางระเบิดจุดแรก ตรงระหว่างถัง จุดที่สอง ตรงอะไรสักอย่างคล้ายๆระเบิด หรือวิทยุนี่ล่ะ ให้กะเวลา 10นาทีก็ได้ อย่าน้อยกว่า 4 นาที

2. วางเสร็จให้เข้าไปหลบในตึก(หน้าจุดระเบิดที่สอง) รอรถไฟมา

3. มี ทหาร ( ผบ. ศัตรู ) มาเอาเอกสาร พอมันเก็บเอกสารเสร็จมันจะวิ่งออกไป จังหวะนี้จัดการมัน ซะ

4. แค่นั้นล่ะ ที่เหลือก็วิ่งกลับมั้ง ลืม ไม่ก็ผ่านเลย

Comment

เดี๋ยวเย็นนี้ผมลงเกมส์ แล้วจะเอารูปมาให้ครับ

หรือถ้าอยากเล่นก่อน

1. สังเกตุดี ๆครับ จะมีแค่ตึกเดียว ที่มีหอคอยสูง ๆ ครับ
                2. ยอมเสียเวลาในรอบแรกไปก่อนครับ ค่้อย ๆ หาทางขึ้น หาเจอแล้วจำเอาไว้ครับ (ถ้าทำแบบนี้ คงจะไม่ผ่านในรอบนี้ รอเล่นรอบใหม่ครับ)
                3. หาทางขึ้นเจอแล้ว ก็วิ่งขึ้นอย่างเดียวครับ จนกว่าจะถึงชั้นบนสุดของหอครับ เราจะสังเกตุได้ตรงที่ก่อนเข้าเกมส์ เค้าจะให้เราดูไปแล้วครับ ถ้าคุณดูหมดแล้ว คุณก็คงจะรู้แล้ว ว่าเราควรไปอยู่ตรงไหนของหอคอย
                4. ขึ้นไปถึงก็ยิงคุ้มกันให้ฝ่ายของเราที่กำลังรอรถมารับครับ ทหารจะออกมาจาก 3 ทาง คือ
                ......4.1 หน้าประตู - ทหารจะวิ่งออกมาจากหน้าประตูเป็นระยะ ๆ ครับ คอยยิงด้วยครับ
                ......4.2 ด้านขวา และ ด้านซ้ายของตึกนั้น - ทหารจะค่อย ๆ ออกมาเป็นระยะ ๆ เหมือนกันครับ
                ......4.3 ไม่รู้เหมือนกันครับ จำไม่ได้ หรืออาจจะไม่มีแล้ว

เราก็แค่คุ้มกันฝ่ายเราให้ดี ๆ อย่าให้ฝ่ายเราโดนรุมยิงจนตายเท่านั้นครับ

หากยัง งง อยู่ ก็ยอมเสียไม่ผ่านฉากนี้ซัก 2-3 รอบ เพื่อค่อย ๆ เดินคลำทางไปเรื่อย ๆ ครับ

บทสรุปเกมส์นี้ผมเองก็อยากจะทำ แต่ไม่ค่อยมีเวลาครับ

เอาไว้ถ้าผมว่างผมจะรีบทำมาลงให้นะครับ

ขออนุญาติเพิ่มเติมคับ

4.3 พอช่วยเสร็จ ให้เราไปตามจุดที่ Mark ไว้ในแผนที่ ศัตรูจะทยอยมาเรื่อยๆให้ระวังด้วย

4.4 ทางออกอยู่ตรง จุดเริ่ม เดินไปทางแยกทางขวา (มีทหารออกมา 5-6 คน) จบครับ

Comment

Originally posted by BlueSenior View Post
                  ครับงงเหมือนกันครับ ติดด่านนี้นานมากแล้วเหมือนกัน จะขึ้นไปบนหอคอยได้ยังอะครับ ผมทำยังไงเสียงหวอมันก็ดังตลอด - -

ส่วนกลั้นหายใจนั้นกด shift ครับ จะกลั้นได้แปบนีง

รบกวนบอกวิธิหน่อยละกันครับ พยามอยู่หลายวิธีแล้วเหมือนกัน ไม่ผ่านซักที

เก็บทหาร นัดเดียวให้ตายครับ

ขอควรระวังคือ ต้องให้ทหารอยู่***งกันมากๆครับ ได้ผลดีนะ

แต่บางทียืนติดกัน หวอมันไม่ยักดัง

Comment

ไม่ยากครับ แต่กะจังหวะนิดนึง

ขอท้าวความก่อนนะครับ ก่อนหน้าที่เราจะได้รับภาระกิจ เราจะเก็บระเบิดมาแล้ว (สีแดงๆ นะครับ)

ให้เราไปวางไว้ใกล้ๆ รถถังครับ (คลานไปนะครับ ถ้าวิ่งไปมันจะยิงเรา วางเสร็จ คลานออกไปไกล ๆ

ได้ระยะปลอดภัยแล้วยิงระเบิดที่เราวางเลยครับ (ต้องวางใกล้ ๆ รถถังเลยนะครับ)

แค่นี้ก็ผ่านแล้วครับ ไม่เข้าใจอะไร ถามได้ครับ จบมาหลายรอบแระ สนุกมากมาย

เอ่อ ไม่ต้องคลานก็ได้ครับ เพียงแต่ หน้ารถถัง กับกระบอกปืน ห้ามหันมาทางเรา ครับ

Comment

กำ เล่นผ่านกันหมดแล้วหรอ

ไม่มีไร ให้ช่วยอีกแล้วเหรอ T-T

Comment

เล่นยังไม่ผ่านเลยคับ

Originally posted by genesisko View Post

ไม่มีไร ให้ช่วยอีกแล้วเหรอ T-T

มีคับคือผมไม่ผ่านด่านที่ชื่อว่า Extract THE Agent คือผมอยู่ตงภารกิจที่3นะคับไม่รู้ไห้ทำไร มันเป็นบ้านเเล้วเข้าไปก้อเจอเพื่อนเราเเต่เพื่อนก้อไม่เห็นคุยอะไรเลยช่วยหน่อยคับ

Comment

Originally posted by แชมป์ View Post
                          มีคับคือผมไม่ผ่านด่านที่ชื่อว่า Extract THE Agent คือผมอยู่ตงภารกิจที่3นะคับไม่รู้ไห้ทำไร มันเป็นบ้านเเล้วเข้าไปก้อเจอเพื่อนเราเเต่เพื่อนก้อไม่เห็นคุยอะไรเลยช่วยหน่อยคับ
                          ผมก้ติดตรงนี้อ่ะครับ

Comment

Originally posted by genesisko View Post

ยังไม่ผ่านเลยระเบิดรถถังไม่ได้เลยไปไหนไม่ได้อิอิ

Comment

เกมส์นี้ผมก็เล่นอยู่ ตอนนี้ยังวนๆอยู่ช่วงแรกๆอยู่เลยเพื่อนยืมเกมส์นี้ไปลงได้ 2 วัน มันบบอก น้องมันเล่น จบแล้ว ....... อาไรว้าาาาา

Comment

เล่นไม่ผ่านอ่ะคับช่วยที

ประมาณด่าน5มังคับตอนที่มาคุยกันเพื่อนในถึงแล้วให้ไปฆ่าอีกกลุ่มเสร็จแล้วกลับมาหาอีกอ่านคำสั่งให้พานี้แล้วเพื่อนไม่ยอมตามมาอ่ะคับทำไงช่วยทีคับขอบคุณคับ

Comment

Working...
                                X