Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอบทสรุป sniper elite ทีจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังเล่นถึงด่านถัดจากด่านวาง ทีเอนที ที่รถไฟ อ่ะเพื่อนๆถึงไหนกันมั้งแล้ว และนี่ใกล้จะจบยังอ่ะ ( เล่นมาหลายเดือนแล้ว )

Comment

• จบมาได้4ปีแล้วครับ

Comment

• Originally posted by signal1 View Post
        กำลังเล่นถึงด่านถัดจากด่านวาง ทีเอนที ที่รถไฟ อ่ะเพื่อนๆถึงไหนกันมั้งแล้ว และนี่ใกล้จะจบยังอ่ะ ( เล่นมาหลายเดือนแล้ว )
        ท่านมาแค่ครึ่งทางเองนะ

Comment

• จะ 2 ปีแล้วหรอเนี่ย กับกระทู้นี้ คิดถึงจัง อยากกลับไปเล่น แต่ คอมมันแต๊บ ไปแว้ววว เศร้า

Comment

• ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่ากดปุ่ม " ใ " เป็นวางระเบิดในด่าน 2 -*-
            เล่นตั้งนานกว่าจะผ่านอะครับวิ่งไปวิ่งมาให้รถถังยิงตาย

Comment

• Originally posted by Nero Angel View Post
              1000กว่าๆครับ ยิงพลปืนบนสะพานมั้ง ส่วนมากก็ราวๆ400-500ครับ(ฝรั่งล่อไปเกือบ2000หฃา)
              เล่นPS2ตอนนั้น ร่วม2ปีกว่าแล้ว จนจำแทบไม่ได้
              ลองด่านที่ผ่านไม่ได้เซฟรูปมาครับ เผื่อช่วยได้

กล้องที่ติดมากับปืนมันซูมได้หน่อยเดียวเองเต็มที่ผม 80m เอง ใช้ปืนตัวไหนครับ

Comment

• Originally posted by amfino View Post
                กล้องที่ติดมากับปืนมันซูมได้หน่อยเดียวเองเต็มที่ผม 80m เอง ใช้ปืนตัวไหนครับ
                M1 ปืนกระบอกที่ 3 หรือกระบอกที่ต้องไปเก็บในห้องเล็กๆอ่ะครับ

ปืนกระบอกที่ 1 ซูมได้น้อย กระบอกที่ 2 ซูมได้พอใช้ เก็บจากหน้ารถจิ๊บ กระบอกที่ 3 เก็บในห้องเล็กๆ ซูมไดมากที่สุด

ผมยิงได้ 1025 หลาในด่านสนามบิน ด่านสุดท้าย ต้องขึ้นไปยิงบินหอคอยครับ ไม่จำเป็นต้องให้สโคปซูมเข้าไปถึงตัวหรอกครับ ซูม***งๆ แล้ววัดลมดีๆดูทิศทางลม เผื่อล่างซัก 3 มิลเลี่ยน โดนแน่นอนครับ

Comment

• ไม่ผ่านด่านที่ต้องฆ่า borman ให้หมดแล้วมันให้ซ่อนศพอะครับ

แล้วก็วาง TNT ที่รอ พอหัวหน้ามาให้ยิง

ผมไม่ผ่านตรงพอหัวหน้ามันมา มันรู้ทันอะครับ แล้วmisson fail เลย

-*-

Comment

• Originally posted by genesisko View Post
                    ถ้าเป็นแบบที่คุณว่ามา ผมพอจะนึกได้ด่านนึง อ่ะ

ฉากนี้เราจะเกิดตรงลานกว้าง จะมีทหารอยู่ไกล ทาง 10 นาฬิกา นะครับใช่ป่าวหว่า

ยังไงเราต้องสอยมัน 2 ตัวก่อนแน่ๆ ระวังอย่าให้มัน วิ่งไปบอกพวกนะ แพ้ชัวร์

หลังจากเก็บมันแล้ว ก็เลือกทางไป ทางแรกคือตรงไป ทางที่สองเข้าซอยด้านซ้าย (เข้าซอยดีกว่า เพราะมันมีปืนใหม่ให้เราอ่ะ ไกลกว่าเดิมด้วย)

ทะลุออกมา ถึงรถนะครับ ไม่สารธยายมากละ คุณไม่ผ่านตรงนี้ใช่มั้ยครับ ทั้งๆ ที่เก็บมันหมดแล้ว

คือ มันจะมีหัวหน้าหน่วยคุมรถวิ่งมา จาก บ้านหลังด้านซ้าย(เอาหัวรถเป็นหลักนะครับ ผมจำทิศไม่ได้อ่ะ)

เราหมอบอยู่ตรงรถที่ระเบิดไปแล้วก็ได้ พอมันวิ่งมาก็ เก็บมันเลย อย่าให้มันได้ทัน วอ บอกอีกกลุ่มที่จะมา

พอเก็บมันได้แล้ว อีก 2-3 นาที อีกกลุ่มก็จะมา เราเอา ทุ่นระเบิดไปดักตรงทาง ก็เรียบร้อย

[ ระวัง สไน ตรงอาคารคล้ายๆ วิหารรึโบสถ์ด้วยครับ มันจะอยู่ตรงหลังคา ทางที่ดีเก็บมันก่อนที่จะระเบิดรถคันแรกครับ]

เสร็จแล้วก็วิ่งไปที่ซอยที่ได้ปืนมา ก็ผ่านครับ

ถ้าไม่ใช่ด่านนี้ยังไง ก็ขอโทษด้วยนะครับ

จะให้ดีเซฟฉากในเกม และ ภารกิจ มาด้วยก็ดีครับ

ปล.ชอบเจ้าทหาร 2 ตัว แรก อ่ะ ทำ Silent Kill มันส์ดี

อ๋อ ผมเจอแล้วคระบ

Comment

• ใครพอรู้ป่าวคับด่านนี้เซียนช่วยหย่อยคับผมเล่นหลายรอบละด่านที่ดักซุ่มยิงระเบิดแล้วกก้อนหินก้อตกลงมาให้รถของทหารพอยิงเสร็จแล้วจะมี่รถถัง3คันออกมายิงพวกเราแล้วก้อหลบแล้วรถถังมันจะไปปิดทางไปที่จุดหมายต้อนนี้ละคับไปยังไงผมละงงผมเล่นไม่ใช้สูตรและแล้วก้อติดช่วยที่คับ

Comment

• Originally posted by genesisko View Post
                        อ่า พอจะนึกได้อยู่อันนึง นะครับ ไม่รู้จะใช่รึเปล่า

รถมอไซค์ 3 คัน ถ้าใช่นะครับ

กด tab ภารกิจ จะมีเส้นทางของรถ 3 คัน ที่จะวิ่งอยู่ครับ

รถแต่ละคัน จะมีเวลาปล่อยไม่ตรงกัน ***งกันคันละ 5 นาทีได้มั้ง

ง่ายๆ คือให้เราไปดักเก็บ รถทั้ง 3 คันนั่นเอง ครับ ( วิธีการ คิดเองนะครับ อิอิ เด๋วไม่ลุ้น )

พอเก็บได้หมดแล้ว ก็เข้าไปในตัวตึกบัญชาการ จัดการเก็บ ผบ. ก่อนที่มันจะทัน วอเรียกทหารมาครับ

เรียบร้อยก็วิ่งกลับครับ

ฉากนี้ไม่มีไรมาก แค่ รอและรอ เท่านั้น

มันส์ๆมากดา่นนี้ อิอิ

ตู้มมมเลย

Comment

• เล่นสนิปเปอร์ อีกตัวดีกว่าครับภาพสวยด้วย สมจริงสมจังอย่างมากขอบอก

Comment

Working...
                          X