Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครต่อเน็ทใช้ที่หอพักบ้างคราบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครต่อเน็ทใช้ที่หอพักบ้างคราบ

อยากรู้มีวิทีไหนบ้างที่สามารถต่อเน็ทที่หอพักได้บ้างและสายไม่หลุด เพราะที่หอผมมันจะตัดทุก5นาที

บอกเจ้าของหอพัก ขอเบอร์โทรสัพ เข้าห้องตัวเองครับ ไม่งั้นก็เอาnetของทูร วิ่งเข้าห้องครับ

Comment

ขอเบอร์สายตรง(ถ้าหอให้) แล้วก็บอกหอให้ขอเน็ทให้ด้วยส่วนตัว

Comment

ใช้ AirCard ของ Hutch หรือ CAD CDMA ความเร็ว 153Kbps
        เดือนละ 999บาท Unlimit

Comment

เอ่อ กำจริงๆย้ายหอเถอะท่าน ถ้ามันตัดทุก 5 นาที แล้วเค้าไม่ยอมแก้ให้
          ผมก็อยู่หออ่ะ เนตไวเลส แรงดี เพราะห้องส่วนใหญ่ใช้เนตแบบสาย
          เนตไวเลสมีห้องผม กับห้องคนให้บริการ ใช้กัน 2 ห้อง สบายใจอิอิ
          โหลดบิตได้ด้วยนะ 40-50Kb เลยทีเดียว

Comment

ใช้มือถือต่อเน้ตผ่านบลูทูธ ค่าย ดีแทค วันละ 39 บาท..เร็วพอตัวเลย...

Comment

Working...
            X