Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Driver แล้วยังเหลือ PCI Device ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Driver แล้วยังเหลือ PCI Device ครับ

ผมใช้ Compaq v3442TU แล้วลงไดรเวอร์ แต่ติดอยู่ตัวสุดท้ายตัวเดียวคับ มันขึ้น PCI Device ไม่ทราบว่าต้องใช้ไดรเวอร์ตัวไหนครับ มันไม่มีเสียง รบกวนด้วยครับว่าจะต้องทำอย่างไร t.thanakorn@hotmail.com

ผมก็เจอครับ เป็นกับการ์ดเสียงออนบอร์ด พอเลือกให้มัน Update Device มันก็จะหาไม่เจอทั้งๆที่เลือกไดร์ฟเวอร์ถูกตัวแล้ว วิธีแก้ก็คือไปรันตัว setup.exe ของไดร์ฟเวอร์การ์ดเสียงครับ แล้วก็รีสตาร์ทเครื่อง ก็ใช้ได้ปรกติ

Comment

Originally posted by kk View Post
      ผมก็เจอครับ เป็นกับการ์ดเสียงออนบอร์ด พอเลือกให้มัน Update Device มันก็จะหาไม่เจอทั้งๆที่เลือกไดร์ฟเวอร์ถูกตัวแล้ว วิธีแก้ก็คือไปรันตัว setup.exe ของไดร์ฟเวอร์การ์ดเสียงครับ แล้วก็รีสตาร์ทเครื่อง ก็ใช้ได้ปรกติ
      ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ ทำไงอ่า ผมก้อเป็น

Comment

Working...
      X