Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิวพ์ ESI Juli@ sound card: Professional

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีวิวพ์ ESI Juli@ sound card: Professional

ESI Juli@ sound card: Professional กำลังเดินทางมาครับอดใจนิดนึง
    http://www.digit-life.com/articles2/...lia/index.html

มาแล้วครับ ขึ้นเครื่องมาอย่างเร็ว ใช้เวลา 1 อาทิตย์เต็ม ขอบอก มันคือของใหม่ ที่ไม่มีกล่องเท่านั้น นอกนั้นครบหมดทุกอย่าง ตัวการ์ดยังหอมกลิ่นใหม่ผู้ดีอยู่เลย คู่มืออังกฤษ-เยอรมัน แผ่นแท้มีซีเรียล-แผ่นโปรแรมทำเพลง สายมิดิ-ดิจิตอลอาร์ซีเอ เริ่มที่ตัวการ์ด งานดีมากๆ สวยขาดบาดใจ ก้านเหล็กไม่มีร่องรอยการใช้งาน สีเหล็กเงาแว๊ป รูแจ๊ดเคลือบทองอย่างดี (แต่สู้ Teratec ewx24/96 ไม่ได้) ผมคงไม่สลับการ์ดด้านแจ๊ค 3/8 เพราะไม่อยากให้น๊อตเป็นรอย และก็ไม่มีสายแจ็คใหญ่ด้วย คงรีวิวพ์ด้วยสาย RCA Monster Interlink 250 เข้าลำโพง soundwork didital 2.1 ตัวเก่ง ชิบการ์ด Envy 24 HT-dac AKM4358 จัดการเสียบการ์ดลงไดวเวอร์ โอ้....เสียงโล่งๆสะอาดๆ ใสไม่บาดหู เที่ยงตรงมาก เบสแน่นกระชับ ไม่ตูมตามทำให้ผมนึกถึง Prodigy 7.1 ทันที (แต่หูตะกั่วอย่างผมเข้าข้าง Prodigy 7.1 นิดๆ) ผมไม่ได้ปรับอะไรเลย พาเนลก็ยังหาไม่เจอ เอากันแบบดิบๆไปก่อน เวลาน้อยจริงๆ คุ้มค่าจริงๆขอเก็บไว้ใช้เองก่อนนะครับ เห็นแก่ของสวยและใหม่สุดๆ
    -1 ชม.ผ่านไป เสียงฟังสบายมากๆ ทำไมมันถึงเป็นโปรในสตูดิโอก็เพราะแบบนี้นี่เอง นึกถึงภาพ-เสียงในห้องอัดนะครับว่าเราต้องการงานขั้นไหน

รีสตาร์ทหลังลงไดว์เวอร์ก็จะได้พาเนลมาครับ หลงไปหลายนาที

ภาคต่อ ESI Juli+Mixer Behringer Eurorack MX602A บอกก่อนผมไม่มีความรู้พวกนี้ เพียงแต่อยากลองแลเรียนรู้เท่านั้น การ์ดจูลี่กลับด้านบารานซ์ซะ ผู้รู้บอกมาว่าเสียงดีกว่า RCA ก็จัดการต่อแบบงูๆปลาๆ สายบารานซ์จูลี่เข้าไลน์ 1 เอา phones ต่อออกลำโพงเลย เสียงดีมากมายครับ ตัวการ์ดก็ดีอยู่แล้ว เอามิกซ์เข้ามาปรับแต่งอีคิวอีกหน่อยแจ่มครับ ลงทุนมากมายจริงๆกับการใช้แค่อีคิว แต่ว่ามันนิ่มนวลและดีกว่าปรับที่ซอฟแวร์ ฟังเพลงเพลินเลยไม่ได้ทำอย่างอื่นก็คงมีเท่านี้

Last edited by mballx; 3 Feb 2009, 19:37:13.

วันนี้จ่ายตังค์แล้ว รอ........

Comment

โอว..เท่อ่ะมีสลับเสียบได้2ด้านแถมการ์ดยังเป็นสีขาวอีก แหล่มจริงๆ แต่ถามนิดครับพวกการ์ดแบบนี้เค้าเอาไว้ทำงานด้านไหนอ่ะแล้วราคาแพงมั้ยครับ แหะๆ

Comment

โถ!คราวที่แล้ว HT Omega มาอีกแล้วนะครับท่าน รีวิวแล้วมาบอกกันบ้างนะครับ จั๊กบาทล่ะนั่น

Comment

ราคาต้องรอของมาถึงบ้านก่อนครับถึงจะรู้แน่นอน

Comment

หามาเพิ่ม http://www.soundonsound.com/sos/jan0...s/esijulia.htm
            Last edited by mballx; 19 Nov 2008, 21:46:07.

Comment

เชิญเทพมาแล้วครับ

Comment

น่าเสียดายที่เธอมีเจ้าของแ้ล้ว

Comment

ิเอาแล้ว หาเรื่องเสียตังอีกแล้ว 555

A500L มิเอาแล้วหรอครับ

5555555

Comment

พรเจ้าช่วง สวยบาดตาบาดใจมากเพ้ ^^

Comment

คร่ำเคร่งปล้ำเจ้านี่เอง เอาจนกระจ่างคงไม่ถึงสว่างนะ 55+
                      ทดสอบการบันทึกด้วยซิท่านบอล สะอาดเหมือนภาคเล่นมั้ย

Comment

Originally posted by noomkorat View Post
                        คร่ำเคร่งปล้ำเจ้านี่เอง เอาจนกระจ่างคงไม่ถึงสว่างนะ 55+
                        ทดสอบการบันทึกด้วยซิท่านบอล สะอาดเหมือนภาคเล่นมั้ย
                        ของเพิ่งมาเมื่อวาน ผมติดภาระนอกบ้าน เพิ่งกลับบ้านมาเห็นซองอะไรฟะ....โอ้อย่างเร็วเลยส่งแทคด้วย ภาคบันทึกทำไม่เป็นอะพี่ขอฟังอย่างเดียวแล้วกันครับ เมื่อวานเพิ่งปล่อย ESI Waveterminal 192 ไป 55$ เองครับ แต่มีมาอีกรอ 9 วันครับ
                        Last edited by mballx; 25 Nov 2008, 14:35:40.

Comment

ขาวมากก

Comment

ราคาประมาณ 5 พันกว่าบาทครับ
                            เคยเล็งอยู่เมื่อหลายปีก่อน แต่รู้สึกว่าเค้าจะเน้นไปในด้านตัดต่อเสียงเพลงหรือทำเพลงประมาณนั้น(ใช้คำไม่ถูก)
                            เลยไม่กล้าซื้อมาลอง

http://www.proplugin.com/product.detail_32873_th_202147

ลองแล้วเสียงเป็นไร มาแชร์ให้ฟังบ้างนะครับ

Comment

แอบรัก ของ มีเจ้าของ เสียดายจัง ช่วงนี้ไม่มีอะไรเล่นเลย

Comment

Working...
                              X