Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเรื่องฮาร์ดดิสหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเรื่องฮาร์ดดิสหน่อยครับ

ืที่ Disk 2 มันเป็นเยี่ยงนี้อ่ะครับ คือว่าดิสนี้มีข้อมูลอยู่ แล้วผมดันไปลองลง Ubuntu ที่ดิสนี้ มันกลายเป็นงี้เลยครับ ทำไงให้คอมเห็นเป็นไดร์ได้ไหมครับ แ้่ล้วข้ิอมูลจะหายไม๊ครับ เพราะตอนผมลง Ubuntu มันบอกสร้างไดร์ใหม่ แต่ไม่ได้บอกว่าฟอแมต ช่วยหน่อยครับ ขอยคุณครับ

ลอง System Restore เผื่อจะหาย
    กลับมาใช้ได้ดังเดิม

Comment

ยังไม่ได้อ่ะครับ ลองดูแล้ว

Comment

ลองใช้ partition megic สร้างpartitionขึ้นมาตรงที่มันแหว่งคับ

ถ้ามันมีข้อมูลในpartitionที่สร้างขึ้นใหม่ก้อค่อยกด apply

ถ้าไม่มี....รอท่านต่อปาย

Comment

วินโดว์ไม่รู้จัก partition ที่คุณสร้างครับ

Comment

ขอบคุณครับ ผมจะลองหา partition magic แล้ววินโดวส์ไม่รู้จัก แล้วจะทำยังไงให้รู้จักครับผม อิอิ

Comment

Working...
            X