Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ M/B กับ CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ M/B กับ CPU

ไม่ทราบว่า ตอนนี้ M/B DDR3 น่าเล่นมั้ยครับ

แล้วตัว CPU อยากเล่น Core2Quad หรือ Duo ดีครับ

อยากได้แบบรองรับอนาคต

แต่เห็นคนบอกว่า Core2Duo ในตอนนี้มีประสิทธิภาพดีกว่าหรอครับ

Q6600 2.40 GHz. FSB 1066 / L2 = 8 MB./ 65 nm [Authorized Card] 3-Y 6,680
    Q8200 2.33 GHz. FSB 1333 / L2 = 4 MB./ 45 nm [Authorized Card] 3-Y 7,120
    Q9400 2.66 GHz. FSB 1333 / L2 = 6 MB./ 45 nm [Authorized Card] 3-Y 9,780

ค่า FSB กับ L2Cache มันสำคัญมากมั้ยอะครับ

แล้ว Technology 45nm กับ 65nm ต่างกันมากมั้ยอะครับ

แล้วเกี่ยวกับ M/B Gigabyte EP 35 กับ 45 ต่างกันยังไงหรอครับ

ปล. ถามเยอะไปหน่อย ><"

รอ i7

Comment

มันอยู่ที่ว่าจะเอาคอมไปทำอะไร

Comment

เล่นเกม พวก crisis + ใช้พวก Photo Shop Illus CorelDraw + Convert VDO พวกนี้อะครับ

Comment

รองรับ อนาคต ก็ Qxxxx ทั้งหลายแหล่ะครับ

M/B DDR3 ด้วยราคาตอนนี้ ไม่น่าเล่นเลยนะ

FSB / L2 ต่างกันที่ความเร็วนิดหน่อยนะ

45 nm กับ 65 nm ไม่ต่างกันเท่าไรนะ

45 ใหม่กว่า เย็นกว่า รับประทานไฟน้อยกว่า 65 นิดหน่อย

EP35 กับ EP45 ต่างกันที่ chipset การรองรับต่างๆ เช่น RAM VGA LAN พวก port ต่างๆ นิดหน่อยๆ

ปล. ผมก็ตอบเยอะนะ ด้วยความรู้ อันน้อยนิดที่ศึกษามานิดๆ หน่อยๆ

Comment

รอปีหน้าค่อยซื้อเหอะ คนราคาลงเร็วมาก

Comment

ถ้าเกิดใช้ Q6600 กับ P5Q Pro

นี่ ok มั้ยอะครับ

แล้วเครื่องเก่า PSU450 Watt ไม่เต็ม จะใช้ได้ไหมครับ

การ์ดจอ PCI-E ยังคงใช้ได้อยู่ไหมครับ ( 8400 GS )

แล้ว P5Q Pro ตัวนี้ Ram เป้น Duo มั้ยอะครับ

รบกวนด้วยครับ

Comment

Working...
              X