Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้องสมพรขอโชว์หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้องสมพรขอโชว์หน่อยคับ

Spec :
    ASUS M2N-E flash to M2N-SLI Deluxe 0702
    Sempron 2800+@2.72G Vcore 1.55 + 100mV,HTT x3
    kingston 1GB/533 D9GCT Vddr 2.15 , ทดแรม 400

[IMG][/IMG]

ลากสุดทุกอย่างแล้วได้แค่นี้เอง เทส orthos ทิ้งไว้ 17 นาทีไม่มี error

[IMG][/IMG]

ไม่น่าเชื่อว่าที่ full load จะแค่ 55 องศาเองครับ ทั้งๆที่ใช้ sink เดิมๆด้วยนะเอ้า
    พอหยุดปั๊ปดีดลงมาเลยเหลือประมาณ 40 นิดๆเอง คราวนี้จะลบความเชื่อเก่าๆได้รึยัง
    ใครว่า "AMD ร้อนนรก" ผมเถียงสุดตัวเลยเอ้า

Comment

[IMG][/IMG]

Sisoft : CPU Test ไม่น่าเชื่อว่าคะแนนแซง FX-53 ไปแล้น

Comment

[IMG][/IMG]

Sisoft : Multimedia Test ทำเอา Athlon64 3200+ อายม้วนกลับบ้านไม่ถูกเลยทีเดียว

Comment

Sisoft : Memory Bandwidth Test นี่ขนาด single channel นะเนี่ย
          ฝากไว้ก่อน ถ้าได้ FP-Y5 เมื่อไหร่นะ รับรอง conroe มีจ๋อยแน่นอนครับ ขอบอก

Comment

จัดให้ครับ SuperPI 1M

นี่ถ้าหากมันมี cache เยอะกว่านี้มีเฮแน่ๆครับ

Comment

น่าเสียดายจริงๆ ในใจตั้งไว้ว่าจะลากให้ได้ @2.8G ซะหน่อย แต่ติดที่ vcore มันสุดแล้วซะงั้น
              จริงๆกะจะมาเล่นมุข AMD ไม่ใช้ PR rate ซะหน่อย อดเรย ขาดอีกแค่ 80Hz เอง น่าเสียดาย
              แต่ก็ถือว่าคุ้มแล้วละครับชุดนี้ M/B + CPU ได้มาจากในบอร์ดมือสองในนี้แหละครับ
              ราคาสองอย่างรวมกันยังไม่ถึง 4000 ครับ คราวนี้เหลือหาแรม FP-Y5 มาเล่นอีกคู่ ไม่อยากจะคิดเลย
              ถ้าหากเอามาแล้วทดแรมเป็น 667 ละก็ แรมวิ่งที่ DDR1088 เลยนะเนี่ย ถ้าจะแรงพิลึก หุ หุ
              ไว้ได้แรมเมื่อไหร่จะมาอัพเดตอีกทีนะคร้าบ

ปล. ใคร OC ได้เท่าไหร่ก็เอามาโพสในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ เผื่อจะได้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆ
              ที่กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ ได้ตัดสินใจง่ายขึ้นครับ
              ปล.2 การ OC มีความเสี่ยง ผมไม่รับประกันว่าหากสเปคเหมือนผมทุกอย่างแล้วจะ OC ได้เท่ากันนะ
              แต่ถ้ามีข้อสงสัยอะไรถามได้ครับ ถ้าผมช่วยได้ผมยินดีตอบให้ครับ
              ปล.3 การ OC จริงๆไม่ใช่เรื่องยากครับ เพียงแต่เราต้องทำความเข้าใจมันซะก่อนครับ หากทำแบบมั่วๆนั้น
              มันก็จะไปไม่ถึงจุดที่คุณหวังแน่นอนครับ แต่ถ้าหากมันตันด้วย Hardware แล้วละก็ทำได้อย่างเดียวครับ "ทำใจ"

Comment

รับ 2800+ ของผมไปลองดูบ้างปะครับ มาน ไม่ไปจริงๆนะ ติดแค่ 2 g
                http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1170919252

http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1170919270

อันนี้เป็นของ พี่ gamerkung เอามาให้ดู ครับผม
                Last edited by Ejizen; 8 Feb 2007, 14:56:07.

Comment

กระจอกสาด

Comment

แรงคุ้มดีจริง ๆ ครับ

Comment

อัดไปได้ไกลดีคับแรงสะใจอย่าลืมโชว์หลังได้ไฮนิกนะคับ

Comment

- -a test1m 40s

ลดเหลือซัก2.4 ทดแรมเป็น533หรือ667 มันจะเร็วกว่านี้อยู่นะ

Comment

Working...
                        X